Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่า PUS delux 500 w มี w แท้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณมากครับทุกคน

Comment

Delux 450w ดีคับ เคยใช้อยู่

แต่ตอนนี้ใช้ Enermax 460w ซะงั้น แหะๆ

Comment

Delux
        Watt ไม่เต็ม นะ

Comment

โดนหยิบตัวผิดมาป่าว 1500+ มันจะเป็นรุ่น DLP50A APFC ครับ

ถ้า DLP35A ประมาณ 900บาท+

Comment

ดูไม่เป็นช่วยสรุปด้วยดิครับ

Comment

Originally posted by mezz View Post
              โดนหยิบตัวผิดมาป่าว 1500+ มันจะเป็นรุ่น DLP50A APFC ครับ

ถ้า DLP35A ประมาณ 900บาท+

แล้ว 2 รุ่นนี้ watt เท่ากันป่าวครับ ทำไมราคาต่างกัน

Comment

ผมก็ใช้ของยี่ห้อนี้อยู่ ตัว500w ใช้มาปีกว่าๆก็โอเคคับ ยังไม่มีปัญหา

ป.ล.คุณoneใช้โปรแกรมอะไรอ่ะคับ อยากได้บ้าง

Comment

Originally posted by qbert View Post
                  ผมก็ใช้ของยี่ห้อนี้อยู่ ตัว500w ใช้มาปีกว่าๆก็โอเคคับ ยังไม่มีปัญหา

ป.ล.คุณoneใช้โปรแกรมอะไรอ่ะคับ อยากได้บ้าง
                  ตอบแทนคับ OCCT คับ

Comment

โปรแกรมเยี่ยมจริงๆครับ OCCT ขอบคุณครับ
                    ผมลองเทส Enlight 500w ของผม ripple 0.00% ดีมากมาย
                    ถามหน่อยครับ PSU ที่มากับเคส G-views 420w วัตต์เต็มหรือเปล่าครับ คุณภาพเป็นไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by Leg View Post
                      ดูไม่เป็นช่วยสรุปด้วยดิครับ

สรุปผลที่ผมทำการทดสอบนะครับ PSU ของ Delux 450W จ่ายไฟได้นิ่งกว่าของ Enermax 460W จากที่ทำการทดสอบ 30 นาที ดูจากราฟแล้ว Delux ค่าสวิงของแรงดันแทบจะไม่มีเลย ค่าแรงดันคาดเคลื่อนอยู่ที่ 0.96% (0.04V.)ส่วนจะจ่ายไฟได้เต็มหรือป่าวอันนี้ก็ไม่ทราบครับ

ส่วของ Enermax ค่าความคาดเคลื่อนของแรงดันอยู่ที่ 1.04% (+/- 0.05V.) สังเกตุจากกราฟมีการแกวงของแรงดันตลอดเวลาครับ แต่เป็นที่รู้กันดีนะครับว่า Enermax เป็น PSU วัตต์เต็ม แต่กระแสความนิ่งสู้ Delux ไม่ได้ครับ

ป.ล. แต่ทั้งหมดที่ผมเอามาให้ดูก็ยังสรุปไม่ได้นะครับ ว่าตัวใหนจ่ายไฟได้นิ่งกว่ากัน เพราะที่ผมทดสอบไม่ได้ทดสอบบนเมนบอร์ดตัวเดียวกัน เอาไว้ถ้ามีโอกาส ผมจะทดสอบบนระบบเดียวกันทังหมด เปลี่ยนแค่ PSU มาลงให้ทุกท่านได้ชมกันนะครับ
                      โดยส่วนตัวผมใช้ PSU ของ Enermax ที่ทำงาน แล้วก็ของ Delux ใช้เครื่องที่บ้าน ทั้งสองยี่ห้อใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ ส่วน PSU ติดเคสผมเข็ดแล้วครับ สำหรับท่านที่มีงบน้อยก็เอาเจ้า Delux มาใช้ก็ได้ครับส่วนวัตต์ไม่เต็มนั้นยังไงก็จ่ายได้ดีกว่า PSU ติดเคส ส่วนถ้ามีเงินมากหน่อยก็ Enermax หรือยี่ห้ออื่นๆที่วัตต์เต็มครับมั่นใจหน่อยคงไม่ทำไห้ผิดหวัง

Comment

Originally posted by one View Post
                        สรุปผลที่ผมทำการทดสอบนะครับ PSU ของ Delux 450W จ่ายไฟได้นิ่งกว่าของ Enermax 460W จากที่ทำการทดสอบ 30 นาที ดูจากราฟแล้ว Delux ค่าสวิงของแรงดันแทบจะไม่มีเลย ค่าแรงดันคาดเคลื่อนอยู่ที่ 0.96% (0.04V.)ส่วนจะจ่ายไฟได้เต็มหรือป่าวอันนี้ก็ไม่ทราบครับ

ส่วของ Enermax ค่าความคาดเคลื่อนของแรงดันอยู่ที่ 1.04% (+/- 0.05V.) สังเกตุจากกราฟมีการแกวงของแรงดันตลอดเวลาครับ แต่เป็นที่รู้กันดีนะครับว่า Enermax เป็น PSU วัตต์เต็ม แต่กระแสความนิ่งสู้ Delux ไม่ได้ครับ

ป.ล. แต่ทั้งหมดที่ผมเอามาให้ดูก็ยังสรุปไม่ได้นะครับ ว่าตัวใหนจ่ายไฟได้นิ่งกว่ากัน เพราะที่ผมทดสอบไม่ได้ทดสอบบนเมนบอร์ดตัวเดียวกัน เอาไว้ถ้ามีโอกาส ผมจะทดสอบบนระบบเดียวกันทังหมด เปลี่ยนแค่ PSU มาลงให้ทุกท่านได้ชมกันนะครับ
                        โดยส่วนตัวผมใช้ PSU ของ Enermax ที่ทำงาน แล้วก็ของ Delux ใช้เครื่องที่บ้าน ทั้งสองยี่ห้อใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ ส่วน PSU ติดเคสผมเข็ดแล้วครับ สำหรับท่านที่มีงบน้อยก็เอาเจ้า Delux มาใช้ก็ได้ครับส่วนวัตต์ไม่เต็มนั้นยังไงก็จ่ายได้ดีกว่า PSU ติดเคส ส่วนถ้ามีเงินมากหน่อยก็ Enermax หรือยี่ห้ออื่นๆที่วัตต์เต็มครับมั่นใจหน่อยคงไม่ทำไห้ผิดหวัง
                        ขอบคุณครับ สำหรับความกระจ่าง จะได้หายมึนซะที
                        Last edited by Leg; 2 Aug 2008, 20:09:37.

Comment

มีหลายรุ่นครับลองเข้าไปดูที่นี่ครับ http://www.exmory.com/psu/

เห็นเค้าโฆษณาว่าวัตต์เต็มทั้ง 3 รุ่นด้านล่างอ่ะครับ

Delux -DLP-50A 500W (เต็ม) ราคา 1,710

Delux -DLP-35A 500W (เต็ม) ราคา 1,510

Delux -DLP-34A 500W (เต็ม) ราคา 1,210

Comment

Originally posted by one View Post
                            Delux วัตต์ไม่เต็มครับ แต่ก็จ่ายได้ดีพอสมควร รุ่นใหม่ๆ่ทำมาเนื้องานดี ส่วนตัวผมก็ใช้ PSU พวกนี้แหละครับ
                            ไม่มีเงินซื้อยี่ห้อดีๆแพงๆมาใช้ Delux 450W ใช้มาเกือบปีแล้วครับ ไม่เคยมีปัญหา จากการเทสการจ่ายไฟก็นิ่งดี
                            ของ จขกท ซื้อมาแพงอาจจะเป็นรุ่นใหม่ หรือเป็นรุ่นวัตต์เต็มก็ได้นะครับ เมื่อก่อนมีอยู่เวปหนึ่งเขาทดสอบ PSU ของ Delux จ่ายไฟได้ไม่
                            แพ้ของ Enermax เลย

DELUX 450W+E2160+P5K SE ไม่โชว์ชุด 5V. แต่ก็นิ่งดี เทสไปด้วย Convert หนังไปด้วย เล่นกันแบบ Full load เลย

ตัวนี้เป็น PSUติดเคส (388A) หรือ ซื้อแยก 31A ครับ
                            ขอรายระเอียดด้วยนะครับ

Comment

แล้วที่ว่ากำลังวัตต์แท้ หมายถึงอะไรครับ แล้วแท้กับไม่แท้ตรวจสอบกันตรงไหน

Comment

Originally posted by santeps View Post

ตัวนี้เป็น PSUติดเคส (388A) หรือ ซื้อแยก 31A ครับ
                                ขอรายระเอียดด้วยนะครับ
                                เป็น DLP-38A ครับ 450W ตัวนี้ซื้อมา 850 บาทครับ เมื่อปีที่แล้ว

Comment

Working...
                                X