ปัญหาร้านดองhardwareที่เอาไปเคลม
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ปัญหาร้านดองhardwareที่เอาไปเคลม

OverclockZone Member

Default ปัญหาร้านดองhardwareที่เอาไปเคลม

ตามกระทู้นี้ผมได้เคลมเป็นเดือนแล้วร้านอ้างว่าหาของไม่ได้เลยจะเปลี่ยนรุ่นใหม่(ที่ลดเกรด)ให้แทนเลยตัดสินใจอยู่ครับว่าควรทำยังไงดี
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=250380

อยากทราบว่าปกติเขาดองกันนานขนาดไหนครับสถิติที่เคยเจอกันมา แล้วถ้าดองนานมากๆแล้วทำยังไงกันครับ เขาชดใช้อะไรไหมถ้านานมากๆเพราะเราเสียเวลาครับถ้าไม่มีเครื่องสำรองก็ไม่ได้ทำงานอะไรเลย

อีกอย่างช่วงเขาดองระยะเวลาประกันก็ลดไปด้วยถ้ามันเกินประกันแล้วเขายังหาไม่ได้เขาจะทำยังไงครับ
    Last edited by cabalistic; 1 Aug 2008 at 13:35:38.

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เปลี่ยนร้านครับ

ลองขอเพิ่มเงินอัพเกรดเอารุ่นดีกว่าเลยครับ

ลองแล้วครับตีราคาบอร์ดเก่าให้ไม่ถึงพัน(ซื้อมา4พันกว่า ประกันเหลือถึงปีหน้า)
    จนวันนี้ผมโทรไปก็โยนกันไปโยนกันมาระหว่างแผนกserviceกับแผนกช่าง ก็คือพูดง่ายๆว่าถ้าไม่เอารุ่นที่เสนอมาก็รอต่อไปอย่างไม่มีกำนหด(ส่งเคลม27มิถุนายน)ซึ่งถ้าเป็นมือหนึ่งเหมือนกันกับรุ่นที่เอาไปเคลมจะราคาต่างกันเท่าตัวสงสัยคิดจะดองบอร์ดจนหมดประกันเลยหละครับงานนี้

ใครมีประสบการณ์เรื่องแบบนี้รบกวนแนะนำผมทีว่าควรเอาเรื่องยังไงกับบริษัทประกันที่ไร้ความรับผิดชอบเช่นนี้ ขอบคุณครับ

**หวังว่าDcomคงไม่ใช้ไม้ตายสุดท้ายแบบที่หลายคนเคยเจอคือตัดประกันเอาดื้อๆ(บอกว่าคุณทำบอร์ดหมดประกัน เช่นชิพไหม้)

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

เท่าที่ดู ราคามือ 2 ล่าสุดที่ซื้อขายกัน ก็ พันกว่าๆ นิงับรุ่นนี้ ทำไมมันตีราคามา ซะ... = ="

ยังรอลุ้นอยู่ว่าจะโดนตัดประกันเอาดื้อๆไหม ประมาณว่าขี้เกียจหาแล้วเรื่องมากนักจับตัดประกันเลย ถ้าเป็นแบบนั้นจริงเราต้องทำยังไงครับ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

ของผม Dcom ดอง HDD 80 Gb มา3 ปีแล้ว

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
    ของผม Dcom ดอง HDD 80 Gb มา3 ปีแล้ว

พูดจริงเหรอครับนี่เป็นไปได้ไงทำไมไม่ไปตามหละครับ

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

สคบ โลด

เปลี่ยนประเทศไหน ลดเกรดครับ

มีแต่อัพเกรดแล้วเพิ่มเงินเอา

Dcom ประเทศไทยนี่แหละครับ จริงๆไม่ต้องเพิ่มเงินด้วยมันเป็นความผิดของเขาเองที่ไม่มีรุ่นให้เราผมรอมาเดือนกว่าแล้วให้เวลาหาแล้ว ถ้าหามาทดแทนไม่ได้จริงๆต้องยอมเอารุ่นใกล้เคียงที่สูงกว่าให้ครับไม่ใช่รุ่นต่ำกว่า(ถ้าตัวเดิมไม่มี) เจอแบบนี้แย่ครับเอา P5ND2-SLIไปเคลม เสนอP5NSLI(ของเก่า)มาทดแทน ให้เหตุผลว่าหาตัวเดิมไม่ได้**แค่ราคามือหนึ่งก็ต่างกับเป็นพันแล้วครับสองรุ่นนี้

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

แย่นะ

รายงานความคืบหน้าหลังจากCom7และDcomร่วมกันดองผมบอร์ดมาเป็นระยะเวลาเดือนกว่า สองวันก่อนผมแจ้งไปว่าขออัพเกรดรุ่นซึ่งเสนอไปตามนี้

P5K SE เพิ่มเงิน 500บาท บอร์ดเก่าประกันเดิม
    P5N-E SLI เพิ่มเงิน ตอนแรกDcomแจ้ง2500+7% ก็นับว่าราคาสูงแล้ว

แต่ภายหลังCom7ก็confirmกลับมาเนื่องจากผมซื้อผ่านร้านCom7 ได้แจ้งผมใหม่เป็น2600+7%
    (ราคากลับไม่ตรงกัน ผมโทรกลับไปDcomได้คำตอบที่ว่าตอนแรกแจ้งราคาผิด)

ผมเลยมาคำนวณว่าถ้าขึ้นไปขึ้นมาแบบนี้กว่าจะถึงผมบอร์ดไม่ราคา3000บาทเลยเหรอครับ
    ASUS LGA 775 P5N-E SLI NVIDIA nForce 650i SLI 3 Yrs. 3730 <<<<< ราคามือหนึ่งก็เท่านี้เอง

ถ้าอัพเกรดในราคา 2500+7% = 2675บาท ซึ่งก็นับว่าแพงและตีราคาบอร์ดเดิมผมซึ่งไม่ต้องการเปลี่ยนรุ่นแต่เนื่องจากDcomหาให้ผมไม่ได้เองผมให้เวลามาแล้วเป็นเดือนแต่เขาไม่รับผิดชอบอะไรเลย

กลับให้คำตอบว่าตีราคาบอร์ดของผมจากประกันที่เหลือคือ 1ปีสรุปคือราคา 2600+7% = 2782บาท ราคาบอร์ดเดิมผมจะเหลือ948บาทซึ่งผมก็แจ้งเรื่องกลับว่าไม่เปลี่ยน ถ้าเป็นคุณคุณจะเปลี่ยนไหมครับ?

**บอร์ดเดิมผมรุ่น P5ND2-SLI เขาเสนอรุ่น P5NSLI(บอร์ดเก่า,ไม่ต้องเพิ่มเงินแต่เกรดต่ำกว่า)

**สรุปแล้วผมคนนึงที่เจอการservice ของDcomที่แย่มากกับตัวจึงมาบอกต่อสำหรับผู้ที่จะใช้ประกันhardwareของบริษัทแย่ๆ มีประวัติตัดประกันลูกค้าเอาดื้อๆ ห่วยๆแบบนี้(Dcom)ว่าพิจารณากันดูนะครับ

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar

สคบ

อย่าไปยอม

ต้องทำยังไงบ้างครับใครมีความรู้เรื่องนี้แนะนำผมที แล้วเขาจะช่วยได้แค่ไหนขนาดรถCR-Vเป็นล้านยังต้องเป็นข่าวก่อนถึงจะรับผิดชอบแล้วนี่แค่บอร์ดไม่กี่พันเขาจะช่วยได้เหรอครับ

เคยโดนกับตัว M@D computer ชั้น3พันทิบ ซื้อจอใหม่มา กว่าจะได้ใช้ 2เดือนเต็มๆ

ช่วงนั้นหงุดหงิด + แค้นมาก แนะนำว่าให้ทำใจ+รอต่อไป พอได้สินค้าแล้วก้อประจานความชัวของร้านนั้นๆ

ช่วยได้สิครับ

missionman
    Guest

เจอบอร์ด Dcom ไป 10 เดือนเองครับ บอร์ดตัวละ 10500

Bookmarks

Bookmarks