Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจกสูตร winning ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แจกสูตร winning ครับ

การ Control + การส่ง

1. กด L1+R1 เล่นเร็วแต่ต้องรีบกดอนาล็อคทิศทางที่จะเล่นเร็วน่ะครับ ไม่งั้นมันจะส่งไปข้างหน้าอย่างเดียว
    2. เทคนิคการถ่วงเวลาไปที่มุมธงกด R2 ผู้เล่นจะเอาตัวบังบอลฝ่ายตรงข้าม
    3. เวลากด x ส่งบอล ถ้ากดค้างจะเป็นการส่งตัวที่อยู่ไกลที่สุด
    4. เช่นเดียวกับการกดสามเหลี่ยม กดค้างจะส่งตัวไกลที่สุด
    5. การบังคับโกล์!!! ในตอนที่เราเป็นฝ่ายตั้งรับอยู่ กดสามเหลี่ยม+L1 แล้วเราก็ สามารถขยับโกล์ได้อย่างอิสระครับ
    6. คุณเคยประสบปัญหาเหล่านี้หรือไม่ เวลาส่งบอล นักเตะที่รับบอลชอบวิ่งไปข้างหน้าโดยไม่ดูตาม้าตาเรือ ใช่หรือไม่ ปัญหาเหล่านี้จะหมดไป เพียงคุณกด R1+R2พร้อมกัน นักเตะจะมีอิสระในการเคลื่อนที่ คุณสามารถวิ่งมารับบอลตัดหน้าฝั่งตรงข้ามได้
    7. Super Cancel
    บางคนอาจหงุดหงิดกับการที่ไม่รู้ว่ากดยกเลิกส่งทำไง คือถ้าเรา กดส่งเเล้ว เราคิดยกเลิกกระทันหัน(ถ้ามันยังไม่ส่งนะ) ให้กด R1+R2 พร้อมกันครับ นักเตะจะเลี้ยงต่อ ใช้ได้กับทุกกรณีแม้กระทั่งยิงหรือเปิด(ใช้กับยิงหรือเปิดมีประโยชน์มากเนื่อง จากมันจะไม่จิกหลอก ทำให้ไม่เสียเวลา.
    8. Marseille Roulette
    หมุนR3 ขณะเลี้ยงบอล(อนาล็อคด้านขวาเป็นวงกลม จะหมุนทวนเข็มหรือตามเข็มนาฬิกาก็ได้)
    9. ขณะที่เลี้ยงบอลอยู่ ถ้ากด R1 จะเป็นการหยุดบอลทันที หลังจากหยุดแล้ว สามารถกดR1วิ่งต่อได้เลย วิธีนี้จะสร้างความแปลกใจให้คู่แข่งได้ แต่ระวังใช้บ่อยอาจจะโดนจับทางได้
    10. ขณะเลี้ยงบอลอยู่ เมื่อโดนเสียบให้เรากด R2 จะเป็นการกระโดดหลบ
    11. ขณะวิ่งเลี้ยงบอลอยู่ ให้เรากด R2พร้อมปุ่มทิศทาง โดยที่ยังกดปุ่มR1วิ่งค้างอยู่ด้วยนะครับ จะเป็นการกระชากไปตามทิศทางที่เรากด บอลจะเลยตัวไปไกล แต่เราจะวิ่งได้เร็วขึ้น (ก็บอลไม่ได้อยู่กับตัวเรานิ)
    12. เวลาบอลลอยกลางอากาศ(ไม่ว่าโกล์จะเตะมาหรือเพื่อนเปิดมา) ห้ยกด R2 ค้างไว้จะควบคุมนักเตะคนอื่นได้ครับ แต่สำหรับคนที่เล่นใหม่ๆจะคุมยากนิดนึง สำหรับคนที่คุมเปนจะแย่งโหม่งลูกที่โกล์เตะมาได้มากก่า 90% ครับ(รับรองว่าโหม่งได้มากก่าพวกที่กด x ย้ำๆแน่นอน) ยิ่งถ้าเบียดกานอยู่อันนี้แย่งโหม่งได้เกือบแน่นอน ส่วนลูกที่เพื่อนเปิดมาต้องอาศัยความชำนาญค่อนข้างมาก
    13. cross จากด้านข้างมีปะมาน 3 แบบครับ เอาไปฝึกคู่กะกด R2 ค้างได้เรย
    -กด o 1 คั้ง ลูกจะลอยโด่งและสูงข้ามหัวกองหลัง แต่เอาไปแย่งโหม่งกานเอง
    -กด o 2 คั้ง ลูกจะพุ่งแรงและเรว ถ้าได้โหม่งจะเปงแบบพุ่งโหม่ง(ตอปิโด) หรืออาจจะยิงแบบวอลเลย์(โดยส่วนตัวผมชอบอันนี้)
    -กด o 3 คั้งจะเปิดเลียดมา แบบตวัดมาหั้ยตงกางแล้วเข้าฮอส ถ้าได้เข้าฮอสโอกาสได้ปะตูสูงแบบอลังการ แต่โดนส่วนตัวผมว่าใช่ยาก ผมว่ากด x หรือสามเหลี่ยมแทนมิดีก่าหรือ

Shoot +การเข้าทำประตู

1. กดยิงเสร็จให้กดสามเหลี่ยมตาม จะทำให้ลูกแรงขึ้น(ยังไม่เคยรอง)
    2. กดยิงเสร็จให้กดสาR2ตาม จะยิงแปเน้นทิศทาง
    3. กด R3 ขึ้นลง ลูกบอกจะเด้งจากพื้นทำให้สามารถยิงแบบฮาร์ปวอลเลย์ได้ และรับยาก
    4. เลี้ยงบอลมาแถวกรอบเขตโทษด้านข้างบริเวณเกือบสุดเส้น กดโยนยาว 2 ครั้ง
    ส่วนศูนย์หน้ารีบกด R1 ค้างไว้ แล้วกดยิง ถ้าลูกมาโด่งศูนย์หน้าจะโหม่งแต่ถ้าลูกมาขนาดหน้าอกจะพักอกและกระโดดวอลเลย์ด้านข้าง
    5. เวลาอยู่นิ่งๆให้ลองกด L1+R1ดูครับ นักเตะจะเขี่ยลูก ประมาณว่าพร้อมยิงเต็มที่ แล้วกดหวดไปเลยครับ เกือบเต็มหลอด ลูกจะพุ่งแรงมาก ข้อเสียของวิธีนี้ คือค่อนข้างช้า กว่าจะจัดแจงท่าได้ กองหลังฝ่ายตรงข้ามก็เข้ามาแย่งไปแล้ว
    6. เวลาที่เราจะหลอกยิง หลอกเปิด โดยการกด x หลังกดสี่เหลี่ยมหรือ oนั้น สามารถบังคับทิศทางการโยกหลบได้ โดยกด x+ปุ่มทิศทางที่ต้องการให้โยกหลบไป
    7. back flipโดยหันหลังให้โกล์กดL1+สี่เหลี่ยมลองไปใช้ดูกานครับ

Freekick

1. ยิงฟรีคิก ให้เข้าเสาแรก หันทิศทางที่ลูกจะไซด์เข้า กดแถบยิงประมาณ 40-45%
    พอยิงเสร็จให้รีบกดทิศทางที่ลูกจะไซด์เข้า การยิงแบบนี้ลูกจะผ่านกำแพงแล้วไซด์เข้ามุมบนครับ
    2. วิธียิงฟรีคิกให้ลูกย้อย แต่เบา(ใช้กรณี ได้ฟรีคิกระยะใกล้) ให้กดยิงพร้อมกับกดลงข้างไว้ พอจังหวะที่คนยิงฟรีคิกเท้าสัมผัสลูกให้กด x ทันที ลูกจะเหมือน
    ไดร์วชู๊ตของซึบาสะประมาณนั้น
    3. คนที่ยิงฟรีคิกได้โค้งมากที่สุดในเกมนี้เป็นโรแบร์โต้ คาร์ลอสครับ(ไซด์ก้อยนะ ผมลองมาแล้ว ใกล้เคียงกับบานาน่าชู๊ตทีเดียว)
    4. ยิงฟรีคิก
    - ถ้าอยู่ใกล้ พอกด สี่เหลี่ยมและปล่อยปุ่มแล้ว ให้กดทิศทางไซ้ด์โป้งทันทีค้างไว้ เช่นยิงเท้าขวาให้กด ซ้ายค้าง ถ้าเท้าซ้ายก็กดขวาค้าง
    - ถ้ายิงไกล ก่อนกด สี่เหลี่ยม ให้กด ขึ้นข้างไว้ด้วย
    สรุป ขึ้นข้างไว้ กด สี่เหลี่ยม ปล่อยทั้ง2ปุ่ม กดทิศทางไซด์
    5. เวลาที่ฝ่ายตรงข้ามปั่นฟรีคิก อันนี้ไม่ชัวครับ(จำไม่ได้)
    -กดx กำแพงจะยืนนิ่ง
    -กด o กำแพงจะวิ่งออกมา (ใช้กันพวกเขี่ยยิง)
    -กด สี่เหลี่ยม กำแพงจะกระโดดครับ
    แต่ถ้าไม่กดคอมจะสุ่มให้
    และถ้ากด สามเหลี่ยม ค้าง โกล จะพุ่งไปหลังกำแพงทันทีที่ฝ่ายตรงข้ามยิงครับ เพิ่มโอกาศรับได้ค่อนข้างเยอะ(ในกรณีที่ฝั่งตรงข้ามยิงแบบข้ามกำแพง) แต่มันจะเข้าทันทีถ้าเรากดแล้วเขายิงอัดใส่เสาที่โกลของเรายืนอยู่ตอนเเรก
    6. อันนี้เปนการหลอกเล็ง(ฟรีคิก)
    คือในขณะที่เรากดยิงไปแล้ว ในขณะที่ภาพเปลี่ยนกลับมาเป็นมุมมองปกติ(คือช่วงที่นักเตะกำลังวิ่งเพื่อจะยิง) หากเรากด R1 ค้างไว้ มันจายิงไปทางขวา(มากๆ)จากที่เราเล็งไว้ครั้งเเรก แต่ถ้า L1 จะเปนทางซ้ายแทน (เช่น ผมเล็งเสาซ้ายไว้ เมื่อกดยิงเเล้วนักเตะกำลังวิ่งเข้ามายิง หากกด R1 ค้าง มันจะยิงไปทางขวาเลยซะงั้น ประมานว่าบางทีอาจเลยเสาขวาออกดื้อๆ )
    วิธีนี้บอกให้รู้ไว้เฉยๆครับ มันใช้ยากมาก

เทคนิคเฉพาะและลูกเล่นสำหรับนักเตะบางคน

1. โรนัลดิญโญ่,โรนัลโด้,c.โรนัลโด้,อิบราฮิโมวิชสามารถใช้ฟลิปฟลอปได้ (ท่าที่หลอกว่าจะไปทางหนึ่ง แล้วตวัดขวาอย่างรวดเร็วแล้วไปอีกทางหนึ่ง) โดยกด r2 2ครั้ง
    2. เวลาอยู่กับที่ กด L1 หรือ R2 จะเป็นการยกขาโยกหลอก
    3. เวลาอยู่กับที่ ให้กด ถอยหลัง(<--)+r2 จะเป็นการดึงบอลถอยหลังครับ เท่มาก
    ซึ่งโอกาศหลอก50-50ครับ ถ้าคอมต่ำกว่า3ดาวลงไปมักไม่มีผล ใช้ได้กับ5หรือ6เหมือนการจิกหลอกครับ
    4. ท่านี้ใช้ระหว่างยืนอยุ่กับที่ และฝั่งตรงข้ามกำลังวิ่งเข้ามา โดยให้กดไปทางซ้าย/ขวา หรือขวา/ซ้ายของนักเตะ ให้กดติดกันเลย เช่นถ้านักเตะของเราหันหน้าขึ้นด้านบน(ผมยกตัวอย่างนี้เพราะมันง่าย) ถ้าเราจะหลอกไปทางซ้าย ให้กดขวา ซ้ายต่อกัน (กดเรวๆนะครับ) นักเตะของเราจะโยกตัวและขาไปทางขวา แล้วแตะออกซ้าย (ท่านี้ผมว่าสวยมากครับ พอๆกับ R2 2ครั้งของโรนัลดินโญ่เลยครับ) ในทางกลับกันถ้าเรา กด ซ้ายขวา นักเตะจะโยกซ้ายแล้วแตะขวาครับ
    5. ส่วนอันนี้มีมาเเต่ภาคเก่าเเล้วครับเอาไว้ใช้สวยๆเหมือนกับการยกขาหลอกอยุ่กับที่(หลอกไม่ได้นะครับโชวสวยๆ) คล้ายกับวิธีบนครับ แต่แทนที่จะกด ซ้าย/ขวา หรือขวา/ซ้าย ของนักเตะ ให้กด ขวาขวา หรือซ้ายซ้าย ครับ นักเตะจะก้าวขาหลอกไปด้านข้าง แค่นั้นเเหละครับ แต่ผมว่าท่าบนสวยกว่าเเละใช้ได้จิงครับ

L1+L2+R1 พุ่งล้มเอาลูกโทษ ชิมิ

Comment

ว้าว

เล่นจริง ลืมหมด

เพียงแค่คุณส่งบอลช้าเพียงเสี้ยววินาที ศูนย์หน้าอาจถูกเช็คล้ำหน้าไำปแล้วก็ได้

Comment

copy เรียบร้อย ขอบคุณมากครับ

Comment

ขอบคถณครับ

Comment

ขอบคุณหลายๆๆจ้า

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
              L1+L2+R1 พุ่งล้มเอาลูกโทษ ชิมิ
              ไม่เนียน โดนนะ

Comment

ขอบคุณหลายๆๆจ้า
                บ่เป็นหยังดอก

(มีสูตรหรือเกมใหม่แนะนำด้วยครับ)

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                  จริงเปล่า

Comment

อันนี้ของ version ไหนอ่ะ
                    แต่ไม่ใช่ pes2008 แน่ ๆ (แต่ก้อใช้ได้)
                    เพราะจะมีมากกว่านี้หน่อยนึง
                    อย่างพวก พุ่งล้ม เปิดบอลจากเส้นหลัง แตะลอดขา ฯลฯ
                    ถ้าใครอยากรู้ ลองไปหาใน you tube ดู
                    search หา pes2008 tip trick อะไรก้อว่าไป
                    เจอเพียบ

ว่าแต่ จขทก. เด็ก เซลซีเหมือนกันเหรอครับ
                    Last edited by saderka; 4 Aug 2008, 13:55:06.

Comment

Originally posted by pocba View Post
                      จริงเปล่า

จิง
                      ไม่เชื่อลองดูดิ
                      ใบเหลืองๆแน่ๆ
                      เพราะกรรมการเห็น
                      ถ้ากรรมการไม่เห็นก็ได้ไป
                      อิอิ

Comment

สาระดีมากคับ ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by =cR@Zy= View Post
                          ไม่เนียน โดนนะ
                          มีโอกาสโดนใบเหลืองมากถึง 80% ครับ (คนพุ่งล้มน่ะ)ถ้าใช้สูตรนี้
                          มีวิธีง่ายกว่าคือเลี้ยงเข้ากรอบแล้วหันหลังให้กองหลังครับ
                          มันจะตุ๋ยหลังเรา แล้วเราก็จะร่วงได้จุดโทษอย่างง่ายดายโดยไม่ต้องเสียใบเหลืองครับ เคยลอง 5 ที ขนาดความยาก professional ยังได้จุดโทษเลยครับ โอกาสก็พอมี 50/50 ครับทริคนี้

Comment

สูตรเล่นวินนิ่งให้ชนะของผมคือ

ยิงให้มากกว่าโดนยิง

Comment

ขอบคุณครับ อาจ๊านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

Comment

Working...
                              X