overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ราคา HD 48xx ที่ advice

OverclockZone Member

Thumbs up ราคา HD 48xx ที่ advice

ใครที่สนใจอยากจะซื้อการ์ดจอลองแวะเข้าไปดูครับ

Ex.....ASUS 4850 - 6,240 บาท
    HIS 4850 - 6,100 บาท
    HIS 4870 - 10,100 บาท
    Sapphire 4870 - 10,100 บาท

OverclockZone Member eadkimoet's Avatar
    สะเมิง-แม่ริม (เชียงใหม่)

ถ้าไม่มีมือสองก็ว่าจะสอยอยู่ครับ เหอๆ

OverclockZone Member giew2005's Avatar
    91/18 ม.1 ต.ขนอม อ.ขนอม นครศรีธรรมราช80210

สงสัยยังไม่เอาดีกว่า รอเหลือ1500ค่อยไปสอย..

tanapon000's Avatar

รอเหลือ1500 นี้อีกกี่ปี

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

แล้ว Sapphire 4850 ล่ะครับ?

Sapphire 4850 - 6,490 บาท (ร้าน Goalcomp พันธ์ทิพย์ชั้น 3) ถูกที่สุดเท่าที่เห็น

ถ้าจะเล่น HD 4850 ผมแนะนำให้ซื้อ ASUS EAH 4850 น่าจะดีกว่า(6,240 บาท advice
    ประกัน A&L) สองตัวนี้เหมือนกันหมดทุกอย่างเพราะเป็น Ref การ์ด นอกจากจะถูกกว่าแล้ว Driver ของ ASUS ยังมีโปรแกรม Smart Doctor ที่สามารถปรับรอบพัดลมได้โดยตรง
    ไม่จำเป็นต้องแก้หรือแต่งอะไรให้วุ่นวายเหมาะสำหรับผู้ใช้งานระดับทั่วๆไป สามารถแก้ปัญหา
    เรื่องความร้อนของ GPU ได้ในระดับหนึ่ง ผมเห็นว่าตรงนี้เป็นข้อได้เปรียบของ ASUS ครับ

OverclockZone Member JoJoTaro's Avatar

ประกันแบบ A&L นี่เป็นแบบไหนเหรอ ช่วยขี้แจงทีครับ แบบ มือใหม่ แล้ว ถ้าซื้อที่ Advice นี่ประกันของอะไร
    แล้ว ถ้าจะเคลมของนี่ เคลมที่ไหนครับ
    แล้วที่ 1000ทิพ มีร้านไหน เอา Asus 4850 มาขายบ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ประกัน 3 ปีของ A&L ครับ เรื่องเคลมผมคงตอบไม่ได้เพราะไม่มีประสบการณ์กับสินค้าที่ประกัน
    โดย A&L ส่วน ASUS EAH4850/4870 นั้นคงจะมีขายหลายร้านที่พันธ์ทิพย์และประกันก็คงจะแตกต่างกันไปรวมถึงราคาก็คงจะแตกต่างกันด้วยครับ ถ้าจำไม่ผิดที่ร้าน HWH น่าจะเป็นประกัน
    ของ A&L เหมือนกัน ส่วนราคานั้นรับรองได้ว่าร้านนี้ขายแพงกว่าร้านอื่น(ยกเว้นมีโปรโมชั่นพิเศษ)
    ร้านอื่นๆที่น่าจะมีก็คงเป็นร้าน JIB , ร้าน TKcom , ร้าน JEDI และที่ชั้น 3 น่าจะมีหลายร้านครับ

OverclockZone Member JoJoTaro's Avatar

พอดีไปเช็คราคาตามเวป ของ TK JEDI JIB ไม่มีของ Asus 4850 เลย แล้วขอถามเพิ่มอีกนิดว่าของ Advice
    นี่ไว้ใจได้มั้ย เห็นราคา ถูกกว่าของ ร้านอื่นพอสมควร

แล้ว HD 4850 ของ Asus นี่ดีหรือว่า แย่ กว่าของยี่ห้อ อื่นมั้ย อย่างไร

ปล. ไม่อยากสร้างกระทู้ใหม่ ขอถามเพิ่มในนี้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

1.ถ้าต้องการตรวจสอบราคาสินค้าให้แน่นอนควรโทรไปสอบถามหรือไปดูที่ร้านโดยตรงจะแน่นอนกว่า
    เพราะข้อมูลที่ปรากฏในเวบนั้นบางทีไม่ update หรือไม่ครบถ้วนครับ

2.สินค้าของ advice นั้นก็ไม่แตกต่างไปจากตัวแทนจำหน่ายรายอื่นๆ มีคุณภาพสามารถใช้งานได้
    ตามปกติ แต่อาจมีสินค้าบางประเภทบางรายการที่ผู้ใช้ควรพิจารณาและตรวจสอบให้ชัดเจนว่าเป็น ของตรงตามมาตรฐานและมาจากแหล่งผลิตที่แท้จริงเชื่อถือได้ ผมคงแนะนำได้เพียงว่าถ้าจะซื้อของจาก advice ควรเลือกซื้อสินค้าที่มีประกันของตัวแทนจำหน่ายที่น่าเชื่อถือ เช่น ASYS ,
    Dcom , A&L , synex , com 7 ........... ส่วนสินค้าอื่นๆนั้นก็แล้วแต่ดุลพินิจครับ

3.ASUS ได้ชื่อว่าเป็นผู้ผลิตสินค้า IT รายใหญ่เป็นที่ยอมรับโดยทั่วไปในเรื่องของคุณภาพ ประสิทธิ
    ภาพ มาตรฐาน และความน่าเชื่อถือ ดังนั้นสินค้า ITภายใต้ชื่อ ASUS จึงไม่มีใครปฏิเสธหรือไม่
    ต้องการ ชื่อ ASUS จึงเป็นหลักประกันได้ในระดับหนึ่ง
    ส่วนการ์ด EAH 4850/4870 นั้นปัจจุบันการ์ด HD 48xx ทุกบริษัทจะเป็น Ref การ์ดของ ATI ดังนั้นเรื่องของคุณภาพและประสิทธิภาพไม่น่าจะแตกต่างกัน เว้นเสียแต่เรื่องคุณภาพในการผลิตที่อาจแตกต่างกันไปตามมาตรฐานของแต่ละบริษัทครับ

4.ถ้าจะจัดชั้นกันจริงๆแล้วการ์ดของ ASUS ถือว่าชื่อชั้นเหนือกว่ายี่ห้ออื่น(แค่ชื่อเท่านั้นนะครับเรื่องประสิทธิภาพและคุณภาพคงไม่***งกันสักเท่าไหร่) อีกอย่างที่ ASUS เหนือกว่าก็คือราคาซึ่งมักจะแพงกว่าชาวบ้าน บางรุ่นแพงแบบไม่เกรงใจใครแพงแบบไม่มีเหตุผลครับ

bkkisan's Avatar
    อ้อมน้อย,ชมรมลูกซองรณยุทธ,IPSC

ว่าตามนั้น

OverclockZone Member [virus]'s Avatar

จริงครับ แพงแบบไร้เหตุผล

ขอบคุณมากครับ

ประเด็นมันอยุ่ที่ว่า ผมจะซื้อ พร้อม psu ไปด้วย แล้ว อยากให้เค้าประกอบให้ไปเลย แล้วถ้าผมดูไม่ผิด ที่ advice นี่ 0 รุ้สึกอยุ่ต่างจังหวัด
    เลย พอจะถามดูว่ามีร้านที่ 1000ทิพ ที่ไหนที่ขาย มั้ย
    Last edited by JoJoTaro; 3 Aug 2008 at 03:07:20. Reason: เพิ่มรายละเอียด

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Imposible!! Asus 4850 6240.- ปกติแพงลิ่วนำหน้าชาวบ้านเค้าเลย

ดันๆ รอผู้รุ้มารอบ

Advice นี่ บริษัท อยุ่แถวๆ กระทรวงสาธารณะสุข ปะครับ ถ้า แถวนั้น ผมว่า สินค้า เขาดีนะ เพราะ ตั้งแต่ ซื้อมา ยังไม่ได้ เคลม ไรซักอย่าง

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

อยู่ใกล้บ้านแต่ไม่เคยไปซื้อเลยไปพันธ์ทิพตลอด อิอิ

OverclockZone Member terry12's Avatar

เคยไปซื้อทีที่ หลังกระทรวงสาธารณะ คนเยอะดี

เคยไปซื้อทีที่ หลังกระทรวงสาธารณะ คนเยอะดี

--------------------------

อยู่ใกล้บ้านแต่ไม่เคยไปซื้อเลยไปพันธ์ทิพตลอด อิอิ
    ----------------------------

Advice นี่ บริษัท อยุ่แถวๆ กระทรวงสาธารณะสุข ปะครับ ถ้า แถวนั้น ผมว่า สินค้า เขาดีนะ เพราะ ตั้งแต่ ซื้อมา ยังไม่ได้ เคลม ไรซักอย่าง

-----------------------------------

กระทรวงสาธารณะสุขอยุ่แถบๆไหนอ่ะครับ ชี้แจงที ขอบคุณครับ

OverclockZone Member dkk's Avatar

อีกซัก 2 สัปดาห์ถ้าไม่มีการ์ดตัวไหนโผล่มา จะไปเล่น asus HD4850 บ้าง 6240 นี่มันน่าโดนแระ รอดูความเปลี่ยนแปลงทางฝั่งเขียวอยู่ GTX260

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks