Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนใช้ Asus F8SG เรื่องบานพับ ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคนใช้ Asus F8SG เรื่องบานพับ ..

ซื้อเครื่องมาได้เดือนใช้ดีไม่มีปัญหาอะไร คุ้มค่าสมราคาดีครับ ..
    แต่ว่าเวลาเปิดฝา (จอ) ตอนที่ฝามันใกล้จะปิดแนบกับเครือง มันจะมีเสียงดัง กิ๊ก เบาๆ
    เอาไปที่ศูนย์ ช่างก็บอกว่าเครื่องที่ศูนย์ก็มีเสียง รุ่นนี้มันมีเสียงดังอย่างนี้เป็นปกติ ก็เลยอยาก
    ถามคนใช้รุ่นนี้ว่ามีเสียงดังเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ชาวF8 มาตอบหน่อยเร้ว ผมA8 ไม่มีปัยหานี้

Comment

ของผมF8SGก็มีเสียงครับ(แต่เป็นเวลาปิดนะ) เสียงมันจะดัง กริ๊ก ทั้ง2 ด้าน

คงเป็นเอกลักษณ์ของรุ่นนี้ล่ะครับ ไม่ได้ผิดปกติอะไร

Comment

ขอบคุณครับ ..

Comment

เสียงดังไม่เป้นไรอย่าให้แตกละกัน อิอิ

Comment

ของผมก้อดังครับ
            แก๊กๆ

Comment

คงเป็นเสียงสลักบานพับ หรือไม่ก็สวิทซ์ sleep mode เวลาปิดใกล้มิดน่ะครับ หรือไม่ก็เสียงพลาสติกลั่น

Comment

ของผมกอดังทุกครั้งเเล่ะครับ

Comment

Originally posted by saksith View Post
                  เสียงดังไม่เป้นไรอย่าให้แตกละกัน อิอิ
                  ถ้าตกนี้ก็คงเรียบร้อยครับ

ได้ยินแบบนี้ค่อยชื่นใจหน่อย .. คิดอยู่ว่า Asus คงมีมาตรฐานดี ดังทุกเครื่อง

Comment

ใช้ F8SG อยู่ มันเป็นเสียงสลักล็อค ครับ เพราะรุ่นนี้มันไม่ได้ใช้ห่วงล็อคแล้ว

พอปิดใกล้จะสุดมันจะดังกิ๊กของมัน มาณๆว่าเข้าล็อคน่ะครับ

ไม่ต้องเป็นห่วง แต่ผมไม่ชอบอย่างที่ เบย์ CD มันหลวมๆน่ะครับ กดเปิดทีผลุบเข้าไปทั้งเบย์เลย

แต่พอไปดู Sony ของญาติ ... มันก็เป็นนี่หว่า เลยทำใจไป

Comment

Working...
                    X