overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: ใครเล่น FinalFantasy10 แล้วไม่มีน้ำตาบ้างครับ

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

Default ใครเล่น FinalFantasy10 แล้วไม่มีน้ำตาบ้างครับ

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

ดันไป ผมละ ร้องไห้อยู่2ตอน

1. ตอนที่ ทีดัสกับยูน่า กุ๊กกิ๊ก กันในทะเลสาป ในป่ามาคาลาเนีย
    2. ตอนในรูป อาวาต้า คุณ นะแหละคับ ผมนี่น้ำตาไหลพรากกกกก เลย d(T__T")b

ปล. ถามเกมนี้ ในบอร์ดนี้ จะมีคนตอบเหรอคับ 555+ (คนเล่น FF แทบจะนับคนได้)

OverclockZone Member amstel's Avatar

เคยนั่งดูเพื่อนเล่น ตอนนั้นน้ำตาไหลพรากดันนั่งปอกหอมไปด้วย

OverclockZone Member Godstep's Avatar

กว่าจะเล่นจบได้ 2 ปีเต็มๆ น้ำตาไหลเลย

OverclockZone Member giyotin's Avatar

Quote Originally Posted by Godstep View Post
    กว่าจะเล่นจบได้ 2 ปีเต็มๆ น้ำตาไหลเลย
    เป็นความพยายามที่สุดยอดจริงๆ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

555 เกือบร้องครับ
    ตอนที่ฆ่าพาอตัวเองตาย เพราะพ่อดันเจือกเป็น sin ซะงั้น
    ความรักของพ่อกับลูกก็ยังคงอยู่เสมอ
    tidus :"สิ่งที่ผมภูมิใจที่สุด คือได้เกิดมาเป็นลูกของพ่อ"
    จากนั้นร่างของพ่อเค้าก็สลายหายไปดังวิญญาณ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

เกือบไหลครับ ตอนสุดท้าย

OverclockZone Member

ไม่เคยนะ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ผมครับ ซื้อมาจนจะครบสิบปีแล้ว ก็ยังเล่นไม่ถึงกลางเรื่องเลย......

OverclockZone Member win1234win's Avatar

ไม่ร้องครับ
    เพราะ ยงไม่ได้เล่น ^_^

ปล."ลูกผู้ชายเสียน้ำตาตอนบุพการีได้จากไปเเล้วเท่านั้น!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"-มาซะซัง

OverclockZone Member canbuyme's Avatar

ร้องเพื่อ?

GIGABYTE United
    Castle Of Games

ไม่กล้าร้องครับ แต่ก๋ซึ้งมากกว่า เล่นมากจะ 1 ปีแล้วครับ กำลังตามเก็บของเทพ Summon เทพอยู่ครับ ไม่ได้ใช้สูตร

OverclockZone Member popshock's Avatar

ร้องเพื่ออะไรครับมันซึ่งขนาดนั้นเลยหรือครับ

OverclockZone Member Skelleton's Avatar

Quote Originally Posted by Godstep View Post
    ของผมยังไม่ถึงครึ่งเรื่องด้วย เบื่อซะก่อน

OverclockZone Member amppeter's Avatar

เค้าเรียกว่า อิน กับบทครับ
    สงสารพระเอกที่จากกับพ่อ
    สงสารนางเอกต้องจากกับพระเอก
    เพลงประกอบแสนเศร้า
    และบวกกับความพยายามของผู้เล่นเองด้วย กว่าจะเล่นจบภูมิใจจนน้ำตาไหล(จบแล้วเหรอวะแล้วต่อไปตูจะเล่นอะไรวะเนี่ยะ) เหอะ เว้อร์ไปแล้ว

อีกเกมนึงที่เล่นแล้วให้ความรูสึกเดียวกันก็จะเป็น kingdom heart อ่ะครับ
    Last edited by amppeter; 2 Aug 2008 at 15:55:21.

ผมยังเศร้าใน lost planet ตอนที่ ลูกก้ากับเหวนจากกันอะครับ

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

ขอบคุณความเห็นงับ ก็ม่ะได้ร้องไห้โฮฮฮ หรอกนะครับ

แค่มีน้ำตา

แหะๆ

ผมก็ซึ้งน้ำตาเล็ดเหมือนกันครับ
    แนะว่าถ้าเล่นเกมภาษาไม่อ่านเนื้อเรื่องแล้วมันจะสนุกหรอคับ เนื้อเรื่องเกมนี้แต่ละภาคนี่ดีกว่าบทภาพยนตร์หลายๆเรื่องเลยนะครับ ที่ท้าทายอีกอย่างของซีรี่นี้คืออาวุธสุดยอดครับ เพราะกว่าจะได้มาแบบไม่โกงนี่ยากจริงๆ
    อละผมก็ชอบ cg เกมนี้ทุกภาคเลย มนต์อสูรด้วยมันต้องมีตัวสุดยอดที่เอายากๆแล้วท่ามันก็ต้องอลังการทุกที
    แต่ผมชอบมนต์อสูรของภาค12น่ะ โซดิอาร์กนี่แหล่มจริงๆกว่าจะฆ่ามันได้นี่โหลดใหม่เป็น10รอบ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

FF7 ภาคเดียว ตายเฉย เฮ้อ น่าฉงฉาน

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

ไม่ได้เล่น แต่ได้มีโอกาสดู MV ครับ

ซึ้งจริง

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks