Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับว่าคำกล่าวอ้างนี้จริงหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับว่าคำกล่าวอ้างนี้จริงหรือเปล่า

จาก http://www.linuxthai.org/forum/index...sg9660#msg9660 บอกว่า
    AMD ดีกว่า intel อย่างเดียว คือราคาถูก เมื่อเทียบความเร็วเท่ากัน
    AMD ทำ overclock มาแล้วทุกตัวจากโรงงาน นั่นหมายถึงมันไปบังคับให้ chip ทำงานหนักมากเกินไป จะร้อนและเสียไวกว่า และการแฮงค์มีสูงกว่า
    AMD ใช้ในวงการธนาคารไม่ได้ เพราะเขาต้องการความเชื่อมั่นสูง
    AMD จึงเหมาะกับร้านเกมส์ ที่ต้องการความแรง แต่ไม่ต้องการเสถียรภาพ
    มันจริงหรือเปล่าครับ เพราะตัวผมก็ใช้ amd มาตั้ง 6-7 ปีแล้ว ยังไม่เคยเห็นมันไม่เสถียนสักครั้ง

ความคิดโบร๊าณ โบราณเนอะ

Comment

ใช้มาก็ 6-7 ปีแล้ว ท่านน่าจะมีคำตอบเป็นของตัวเองแล้วนะครับ

Comment

ผมก็มีคำตอบของตัวเองอยู่แล้วครับ แต่อยากได้คำพูดที่ดูน่าเชื่อถือไปกล่าวค้านได้ครับ เดียวเค้าจะหาว่าคำพูดผมเป็นเพียงแค่ลมปาก ไม่มีหลักฐานมากล่าวอ้าง

Comment

ผมว่า เรานิ่งๆไว้ไม่โต้แย้ง ไม่ไปเถียงหรือคะคานให้ทะเลาะกัน มันจะดีกว่าหรือเปล่าครับ

Comment

สมัครใหม่มาเพื่อการนี้โดยเฉพาะเลยวุ๊ย

Comment

ความคิดโบราณมากครับ

แต่เมื่อวานมีคนเข้ามาถามในห้องทำงานว่าจะซื้อคอมใหม่ใช้ amd ดีไหม

แล้วก็มี 1 คำตอบลอยมาแต่ไกล

ไม่ดีหรอกมันร้อนใช้ไปนานๆ แล้วจะเสียไว

ผมก็แอบหัวเราะในใจ ไม่อยากจะไปเถียง

โดยที่คนตอบนั้นเป็น เจ้าหน้าที IT สะด้วย

Comment

คำตอบอยู่ที่ใจ10ปากว่าไม่เท่าใช้เอง

Comment

ต้องลองใช้ดูครับ

Comment

นิ่งเสียตำลึงทองครับ

Comment

Comment

เล่นแต่ INTEL มาซะนานก็กะว่าจะลอง AMD สักชุด
                        ใครจะว่าไง ช่างเค้า เพราะมันคือ ตังค์เราที่เสียไป

Comment

Originally posted by aey1978 View Post
                          ใครจะว่าไง ช่างเค้า เพราะมันคือ ตังค์เราที่เสียไป
                          อันนี้ถูกที่สุดครับ เงินเราไม่ใช่เงินคนอื่น

Comment

ประสิทธิภาพเท่ากัน แล้วจะจ่ายแพงไปทำไม่ นี้คือคำตอบของผม

Comment

ปิดประเด็นดีฟ่าก่อนที่มันจะล่อเป้า

ปล. AMDครัยว่าไม่ดีขอเถียงขาดใจ

Comment

Working...
                              X