Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 บางทีจอดับ เป็นที่อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 บางทีจอดับ เป็นที่อะไรครับ

คือ สเปคเครื่องนะครับ

MB Gigabyte EP35 DS3R
    Ram 2 GB
    HD 320 GB
    VGA Powercoler HD ATI4850
    PSU Delux 500w

เพิ่งซื้อมาได้ 2 อาทิตย์เองอะครับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร เวลาเล่นเกม Crysis Cabal พวกเนี้ย
    ทำไมบางทีเล่นอยู่ จอมันดับไปอะครับ คือเสียงยังอยู่ เพลงก็มีปกติ แต่จอLCD มันดับไปอะคับ
    ก่อนจะดับมันจะขึ้น Power Saving mode แล้วไฟที่จอก็เป็นสีส้มเหมือนปิดจออะครับ
    แต่เครื่องยังเปิดอยู่ปกติ ผมต้องรีสตาทลูกเดียวเลยอะ อยากรู้มันเป็นที่ไร

ความร้อน หรือ PSU มันไฟไม่พอครับ แต่เครื่องก็มีแค่นั้นอะ Delux 500W น่าจะเอาอยู่นะ

หรือเป็นที่วินโดว์อะครับ ผมใช้XP ตัวโม เป็น Vista Ultimate Pack3อะ
    อยากรู้จริงๆมันเกิดจากอะไรจะได้แก้ไข เซ็งมากเลยซื้อเครื่องมาใหม่หวังจะใช้งานดีๆมาเจอปัญหาตลอด เพื่อนใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย เห้อ รบกวนบอกทีนะครับขอสาเหตุพร้อมวิธีแก้ด้วยก็ดีครับ
    ขอบคุณมากๆ

รอท่านต่อปาย

Comment

ปัญหาเยอะจริงครับรุ่นนี้...อาจเป็นเพราะแรงเกินไปแล้วก็หนักเครื่องเกินไป
      เอิ๊กๆๆๆๆ....ดีนะที่ผมถอย 3870 ICEQ ของ HIS มาแทน

Comment

ไฟไม่พอปะคับ Delux มันไม่ใช่วัตต์แท้นิครับ

Comment

กำ

Comment

control panel > power option ไม่รู้เกี่ยวเปล่านะ ลองดูคับ

Comment

อาจเป็นเพราะแรม ไม่ใช่แรมแท้มั้งครับ

Comment

Delux 500W มันไม่ใช่ วัตรเต็มครับ อากานนี้ไฟไม่พอ

Comment

Delux - -

Comment

ช่างกล้า เอา Delux 500 มาใช้ก่ะ 4850 ขอนับถือๆ

Comment

เอาหัวเป็นประกันไม่เกี่ยวกับ psu แถวขึ้นPower Saving mode
                      อาการpsuไม่พอ ค้าง กับ จอฟ้าครับ อันนี้จอดับไปเฉยๆแต่คอมยังทำงาน เสียงยังมี แก้ตามนี้หายแน่นอน
                      คลิกขวาที่หน้าจอเดสท๊อป แล้วเลือก Properties แล้วไปเลือกที่แทป ScreenSaver จากนั้นคลิกที่ Power จะมีหน้าของ Power Option Properties จากนั้นเซ็ตที่ Power Scheme ให้เป็น Never ให้หมดแค่นี้ก็เรียบร้อยครับ

Comment

ไฟไม่พอจ้า ^^

แต่ผมมั่วนะ -*-

ตามท่านบนก็ได้ครับ น่าจะแก้ไขได้ แหะๆ

Comment

เปลี่ยน psu ก็ดีครับ Delux 500W ลบออกสะ80-100W ได่มั้งครับ

Comment

คนอื่นเค้าก็ใช้ Delux 500w มันก็ไม่มีปัญหาไม่ใช่หรอครับ

แล้วไอที่ปรับตรงสกรีนเซิฟเวอร์ ผมปรับตั้งแต่มันเป็นครั้งแรกแล้วอ่าคับ แต่ก็ยังไม่หาย

ถามเพื่อน เพื่อนบอกการ์ดจอมันร้อนรึป่าว มันเลยตัด มีงี้ด้วยหรอการ์ดจอตัดตัวเองอะคับ

แล้ว PSU ไฟไม่พอนี่ชัวร์ป่าวครับ อยากลองถามคนที่ใช้การ์ดตัวนี้ใช้ PSU ของอะไรแนะนำด้วย
                            จะได้แก้ให้ตรงจุดไปเลยครับ

ท่านอื่นมีประสบการ์ณหรือเคยเจอแบบนี้ บอกทีนะครับ ขอบคุณคับ

Comment

ก่อนดับมีเสียงปี้บไม่ครับ psu ตัวนี้ทดลองมาหลายรายแล้ว4850พอแน่นอน
                              MB Gigabyte EP35 DS3R
                              Ram 2 GB
                              HD 320 GB
                              VGA Powercoler HD ATI4850
                              แค่นี้จริงๆหรือเปล่า มีพัดลมไม
                              -------------------------
                              ถ้าไฟไม่พออาการก็จะมี เครื่องrestart ค้าง จอฟ้า
                              อาการที่บอกมาขั้นตนไม่น่าจะใช้ หรือ psu อาจเสีย
                              แต่4850มันก็ร้อนโครตครับมีโอกาส
                              Last edited by im; 1 Aug 2008, 21:50:10.

Comment

Working...
                              X