Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในตอนนี้ การ์ด อะไรแรงกว่า HD4850 และถูกกว่า มีมั้ย บอกผมที (จะซื้อทนไม่ไหวแล้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในตอนนี้ การ์ด อะไรแรงกว่า HD4850 และถูกกว่า มีมั้ย บอกผมที (จะซื้อทนไม่ไหวแล้ว)

ครับ ก็อย่างว่าแหละครับ ผมอยาก ทราบว่าการ์ดอะไร ดีกว่า HD8450 มั่งครับเห็นว่า การ์ด รุ่นนี้ ปัญหาเยอะมาก กลัวซื้อไปไม่อยากไปเคสมบ่อย ๆ กะร้านเค้า อยากทราบว่ามี การ์ดรุ่นไหน ที่ดีกว่า (แรงกว่าหรือข้างเคียง) และไม่มีปัญหาเมหือน HD4850 มั่งครับ ?
    Last edited by kisers; 1 Aug 2008, 20:59:53.

มาตอบหน่อยครับ

Comment

ไม่มี

Comment

ไม่น่ามีนะครับตอนนี้

Comment

ถ้ามันมีแรงกว่าแบบว่าทิ้งขาด 4850 แต่คุณเงืนไม่พอ จะทำไง?

ซื้อเท่าที่กำลังทรัพย์ดีกว่า เพราะตอนนี้แค่งบไม่ถึง 5000 ก็เล่น Crysis All High ได้ไม่มีปัญหา

Comment

รอ 9800GTX เลยครับ แฝดคนละฝากับ 4850
            รอราคาเมืองไทยลงนะครับ

ปล. ได้แค่แรงพอๆ กันนะครับ ไม่ได้แรงกว่า

Comment

ผมอยากเล่น lost Planet กะ VG2 และ AS ครับ (อยากให้ 3 อย่างนี้ สูงสุด 9600GT เอาอยู่ป่าวครับ ?

Comment

มีครับถ้าแรงกว่า 4870 แต่ราคาต่ำกว่าและแรง ๆ ยังหาไม่เจอ ใช้485หรือ487ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนอกจากไฟเครื่องผมไม่พอจบข่าว

Comment

ไม่มีครับ 5555+
                  9800GTX ก้ได้แค่แรงพอกันกับราคาพอกัน

Comment

ถ้าจะเอา 9600 เอา 8800GT/9800GT ดีกว่าครับ ราคาแค่ 4950
                    แรงน้อยกว่า 4850 ประมาณ 20%

Comment

งั้นถ้า 8450 ต้องแรง จ่ายเท่าไหร่ครับ ยี่ห้ออะไรดีครับ (ขอดี ๆ ถูก ๆ)
                      ram 4 G OCz
                      E8400
                      Mb P5Q Pro
                      DVD X2 + อื่น ๆ กินไฟนิดหน่อย

Comment

Originally posted by kisers View Post
                        งั้นถ้า 8450 ต้องแรง จ่ายเท่าไหร่ครับ ยี่ห้ออะไรดีครับ (ขอดี ๆ ถูก ๆ)
                        ram 4 G OCz
                        E8400
                        Mb P5Q Pro
                        DVD X2 + อื่น ๆ กินไฟนิดหน่อย
                        ถ้าจะรอรุ่นนี้คงอีกนานกว่าจะเข้าคับ

Comment

ไม่น่าจมี - -a

Comment

ไม่ถึงกับต้องเคลมมั๊งครับ ปัญหาหลักของ 4850 คือความร้อนแต่ก็ยังไม่เห็นมีใครใช้จนไหม้ซักคน

Comment

ตอนนี้ที่ผมดูแล้ว PSU
                              ผมเลือก SilverStone "ST50F" 560W แต่อยากรู้ว่า มันใช้กะ HD8450 มันจะพอมั้ยครับ หรือว่าต้องใช้
                              Enermax ELT500AWT Liberty 500W ถึงจะพอ

Comment

Working...
                              X