overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: [ความห่วยของทรู] อยากได้เน็ตแรงๆ แนะนำหน่อยคับ มีต่อด้านในนะคับ

OverclockZone Member getready2day's Avatar

Default [ความห่วยของทรู] อยากได้เน็ตแรงๆ แนะนำหน่อยคับ มีต่อด้านในนะคับ

ที่บ้านผมตอนนี้ใช้เน็ตของทรู แต่มันช้ามากคับ ความเร็วเน็ตแค่ 256 เคเองคับ ไม่รู้จะทำไงดีคับ
    ผมไปถามทางทรูว่าเมื่อไหล่จะอัพสัญญาณ ตั้งแต่ปีที่แล้ว ทรูบอกว่า จะอัพให้อีกเดือนสองเดือนผมก้อรอ ไปถามกี่ทีกี่ทีก้อไม่อัพสักที จนนี้ผ่านมา ปีครึ่งแล้วคับ มันยังไม่อัพเนตให้ผมเลย เลยอยากเปลี่ยนไปใช้บริการของบริษัทอื่นอะคับ จะใช้ของอะไรดีเอาแบบเร็วๆเลยอะคับ ผมไปถาม Maxnet แล้ว เขาบอกว่า บ้านผมไม่อยู่ในเขตให้บริการมีแต่ของทรูที่วิ่งผ่าน อย่างนี้เราควรทำไงดีัคับที่อยู่ผมนะคับ
    บางจาก พระโขนง ถนนสุขุมวิท ซอยสุขุมวิท93 พึ่งมี9 กรุงเทพ ประเทศไทย 10260 ผมว่าบ้านผมอยู่ในกรุงเทพแล้วนะ แต่กลับไม่มีเน็ตเร็วๆ ให้ฝช้แสะงั้น ช่วยหาให้หน่อยนะคับ แล้ว แนะนำ กับ ราคาต่อเดือนด้วยนะคับ อยากได้สัก3เมกคับ และ แต่ซอยบ้านผมมันมีร้านเกมส์ ใช่แมกเนต แต่ได้เนต 6 เมก
    ผมก้องงกับทรูเหมือนกัน แต่บ้านผมไม่ได้ ข้างบ้านผมใช้เนตทรู จ่ายเดือนละ 599 บาทเท่าผม แต่ได้เนต 1เมก แต่ผมไม้ได้ ผมจ่าย 590 แต่ได้แค่นั้นเพราะมันไม่ให้สมัคร บอกว่าสันยานไปไม่ถึง อย่างนี้เค้าเลียกว่า ยุติธรรมหรอ

OverclockZone Member

แจ้งยกเลิกในนามคนขอเน็ตคนเก่า แล้วเอาชื่อคนใหม่ไปขอครับ

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

เห่อๆๆ ผมก็ได้แค่ 512 KB เองครับ อยากอัพต้องขอสายใหม่ แต่คู่สายเต็มต้องรอนานๆๆๆๆๆ
    ทำใจแล้วครับ เพื่อนผมเค้าทำงานเป็น Call Center ทรู เค้ารับโทรศัพท์เรื่องนี้บ่อยมากเลยครับ เรื่องจะขอขึ้นความเร็วแต่ขึ้นไม่ได้

ปล. ผมเคยขอเค้าปรับขึ้นเป็น 1MB เหมือนกันครับ ตอนนั้นคุยจนเค้ายอมทดลองขึ้นความเร็วให้
    ปรากฎว่าสัญญาณไม่นิ่งเลยครับ ขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด สลับกันในแต่ละวินาที
    พอเทสความเร็วตามเว็ปก็ได้ความเร็ว 500 Kilobit /s จากเดิม 430 Kbit/s ผมก็เลยว่ามันไม่ต่างกัน
    ก็เลยใช้เท่าเนี้ยะ เพราะมันเสถียรกว่านิดนึง แต่ก็ยังหลุดวันละหลายครั้งเหมือนกันโดยเฉพาะช่วงหกโมงเย็น +/- สองชม.

OverclockZone Member =cR@Zy='s Avatar

ลาซาล ก็เน่า อยากเปลี่ยนเหมือนกัน

OverclockZone Member

ลองดู SNR กับ Line Attenuation ครับสามารถบอกได้ว่าสัญญาณเนตดีรึเปล่า
    SNR ต้องสูง ส่วน Line Atten ต้องต่ำ ที่บ้านผม SNR 35-40/Line Atten 10-15 วิ่งฉิวเลยครับ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

แล้วแต่คนอ่านะลองไปใช้ TOT ดูสิครับแล้วจะรู้สึก

OverclockZone Member ninep's Avatar

อยากเปลี่ยนเหมือนกันได้ 256k เอง ไม่คุ้มเลย ทีคนอื่นๆได้ตั้ง 1-2m แน่ะ

OverclockZone Member DMZ's Avatar

ตกลงสายโทรศัพท์นี้เป็นสมบัติของชาติ หรือเป็นของเอกชนกันครับ
    เหมือนผูกขาดให้ใช้กับเน็ตทรูอย่างเดียวเลย ไม่เหมือนตอนใช้ 56k อนาล็อก
    ที่เราสามารถเลือกแพ็คเกจได้จาก ISP หลายๆเจ้าอ่ะ

OverclockZone Member amstel's Avatar

Quote Originally Posted by DMZ View Post
    ตกลงสายโทรศัพท์นี้เป็นสมบัติของชาติ หรือเป็นของเอกชนกันครับ
    เหมือนผูกขาดให้ใช้กับเน็ตทรูอย่างเดียวเลย ไม่เหมือนตอนใช้ 56k อนาล็อก
    ที่เราสามารถเลือกแพ็คเกจได้จาก ISP หลายๆเจ้าอ่ะ

ไฟ ประปา น้ำมัน การสื่อสาร เป้นสมบัติของพี่เหลี่ยมคับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ลองไปเปลี่ยนใช้โปรฉลามอัพเองเลยที่เวปคับ ไม่ต้องโทรไปขอหรอกเสียเวลา

OverclockZone Member thanwa's Avatar

ครับผมก็ไม่โทรไปนะครับ อัพกับพี่ฉลามที่เวปนั้นแหละ
    พอเพิ่มแล้วก็เล่นไปโหลดบิทก็ประมาณ 350-370 อาจมีลดมั้งแต่ไม่ต่ำกว่า 320
    (บ้านผมอยู่ลาดพร้าวซ.1 คงจะมีสัญญาณพอดีมั้งครับ)

Bookmarks

Bookmarks