Announcement

Collapse
No announcement yet.

flash bios แล้ว RAID 0 จะหลุดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• flash bios แล้ว RAID 0 จะหลุดไหมครับ

flash bios แล้ว RAID 0 จะหลุดไหมครับ
    เพราะเวลาเรา Flash มันจะรีค่าเป็นค่าเริ่มต้นใหม่

ขอบคุณมากครับผมเกือบพลาดซะแล้ว

Comment

flash แล้วมันก็จะไปที่ค่า default ครับ
      เราก็ set raid 0 ใหม่ windows และ drive ต่างๆ ก็จะกลับมาเหมือนเดิมครับ....ยืนยัน

Comment

ไม่จำเป็นนี่ครับ

ขนาดย้ายเมนบอร์ดจาก ICH9R ไป ICH10R ยังไม่หลุดเลย

ขอแค่เซ็ท bios ให้เป็นเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by mengchanchai View Post
          flash แล้วมันก็จะไปที่ค่า default ครับ
          เราก็ set raid 0 ใหม่ windows และ drive ต่างๆ ก็จะกลับมาเหมือนเดิมครับ....ยืนยัน
          ถูกครับ

ลองมาแล้วเหมือนกัน

ที่มันบู๊ทไม่ขึ้นเพราะไม่ได้เซ็ทไบออสคืนค่าต่างหาก

Comment

Flash เรียบร้อยแล้วครับขอบคุณมาก

Comment

แล้วหลุดไหมล่ะครับ
              ผมก็ว่าไม่หลุดนะ เพราะว่าเหมือนกับการ Clear CMos อ่ะครับ เปิดไม่ติด แต่พอไปเปิด Raid0 ใน Bios ก็ใช้ได้เหมือนเดิม

Comment

ไม่หลุดครับ
                หากไม่ต้อง clear BIOS ก่อนเปิดเครื่อง
                เพราะตอนที่ทำการเขียน BIOS ใหม่ลงไป มันจะเว้นค่าต่าง ๆ ที่เราตั้งไว้ ไม่ต้องเขียนทับลงไป
                ก็สามารถใช้ RAID ได้เหมือนเดิม

Comment

ตั้งค่าใหม่ก็ใช้ได้เหมือนเดิม

Comment

Working...
                  X