Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะlan กันในบ้านผ่านสายnetได้ไหมบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะlan กันในบ้านผ่านสายnetได้ไหมบอกที

คือ บ้านผมมีคอม 3ตัว มีmodem 1 ตัว hup 1 ตัว ทำการต่อเน็ทเข้า hup แล้วเดินสายไปจั๊มหลังเครื่องแต่ล่ะ ตัว เล่นเน็ทได้หมด
    แต่จะถามว่า จะสามารถ เล่น CS กับน้องชาย แบบไม่ต้องใช้เน็ทได้ไหมครับ
    สอนหน่อยครับ

น่าสนใจ..ดันๆครับ

Comment

ลองโปรแกรมฮานามิดู เพราะเราเตอร์ผม4portเคยต่อกับNBแล้วใช้ฮานามิ เล่นcod4
      ลิ้งค์เอาไปโหลดดู http://www.google.co.th/search?hl=th...amachi&spell=1

Comment

ไม่ต้องใช้เน็ตก็แลนเล่นกันได้แล้วนี่คับ แลนปกติ

Comment

เล่นผ่านแลนได้ปกติ คับ dota ยังเล่นได้ เลย
          แต่ต้องดูว่า ip เครื่องตรงกันไหม
          แล้วดูที่ไฟล์วอล ด้วย คับ

Comment

เล่นผ่านแลนได้ปกติ คับ dota ยังเล่นได้ เลย
            แต่ต้องดูว่า ip เครื่องตรงกันไหม
            แล้วดูที่ไฟล์วอล ด้วย คับ

Comment

ทำได้คับ

แค่เวลาคนที่จะเข้ามาจอยต้องเลือกเมนูFindServer >>> LANคับถึงจะเห็นกัน

Comment

Working...
              X