Announcement

Collapse
No announcement yet.

:: สอยมาแล้วคับ M9 ตัวสุดท้ายของ JEDI แต่........... ::

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผู้ใดใช้ M9 ช่วยหน่อยเด้อ

Comment

ตามที่ผมคิดนะครับ สายไฟhd LED 2pinไม่ต้องเสียบครับ เสียบ pow led 2พินแทน ตัวpow led e 3pin เสียบตามปกตินะครับจะได้ทั้งไฟปุ่มแล้วไฟฮาดดิสก็เป็นสีน้ำเงินด้วย ขอตัวปิดเครื่องลองก่อนนะครับหุหุ

Comment

Originally posted by Vedora View Post
        อ้าวตัวเปิดเครื่อ ไม่ใช่ power sw เหรอคับ มันจะมี 5 สาย
        1.power sw[2pin]
        2.reset sw[2pin]
        3.hdd led[2pin]
        4.power led[2pin]
        5.power led e[3 pin]

ยัง งง ว่า
        4.power led[2pin]
        5.power led e[3 pin]
        มันเหมือนกันไหม ต้องเสียบทั้ง 2 อันเลยป่ะคับ
        3pinอันเดียวก้อใช้ได้คับ

Comment

หงะ3pinอันเดียวมันไม่ขึ้นไฟสีฟ้าอ่ะครับแต่ใช้ได้ปกติ- -'

Comment

ใช้M9เหมือนกันครับมีปัญหาตรงไฟเหมือนกัน
            บอร์ดผม P5Q Deluxe ผมเสียบตรงQ-Connector
            เส้นอื่นเสียบครบหมด ไฟสีแดงHDDติดครับ
            แต่สีฟ้า ตรงpower ไม่ติดเลย ผมเลยคิดว่าไฟคงเสีย
            เหลือสาย Power LED[2pin] ไม่รู้เสียบตรงไหนเหมือนกันครับ

Comment

ผม P5KR ใช้Q connectเหมือนกันเหลืออยู่เส้นเดียวสาย2พินเนี่ยเสียบไหนน้อ

Comment

เคยลองสลับดูแล้วนะครับ เอาสาย.hdd led[2pin]ออกแล้วเสียบสายpower led[2pin]
                แต่ก็ไม่ติดเลยครับ รึหลอดไฟเสียหว่า????

Comment

ตัวแปลงฮาดดิสIDE เป็นSATA เนี่ยหาซื้อได้ที่ไหนครับ ตัวละกี่บาท

Comment

นั่นซิครับหาที่เสียบไม่เจอเลย คนใช้M9 ช่วยหน่อยครับ

Comment

ผมลองตะกี้ก็ไม่ได้ครับไม่น่าจะใช่ไฟเสียผมสงสัยว่าตัว E นี่มันย่อมาจาก exempt หรือเปล่าคือยกเว้น หุหุ มันจะเสียเหมือนกัน3เคสเลยไม่น่าใช่นะครับ

Comment

ซื้อตามร้านขายอะไหล่คอมก็มีครับแต่ราคาไม่รู้ครับ

Comment

ของผมไม่ได้เสียบ power led 2 pin เสียบ hdd led แทน แต่มันก้ไม่ติด - -*

Comment

ไม่มีคำพูด

Comment

ของผมตอนนี้เลยเสียบแค่สาย3พินใช้ไปก่อน ถ้าเสียบHdd 2pinแล้วไฟฮาร์ดดิสไม่ติดนี่สงสัยไฟจะเสียจริงๆหนะ

Comment

Originally posted by sc View Post
                                แปลงได้สิครับ ผมใช้อยู่ คิดดีๆครับเดี๋ยวก็ออ..
                                ไม่ทราบว่าตัวแปลงนี้หาซื้อได้จาที่ไหนอ่ะครับ แบบว่าผมอยู่ ตจว.อ่ะครับ

hdd ide เกามันเสียดายอ่ะครับ

Comment

Working...
                                X