Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Ram ทีคับ อยากไ้ด้ 4Gb อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Ram ทีคับ อยากไ้ด้ 4Gb อ่ะคับ

ช่วยแนะนำ แรมให้ทีนะคับ

เราอยากได้ซัก 4 Gb อ่ะคับ

ตอนนี้เลือกสเปกได้บางอย่างแล้วอ่ะคับเราไม่เคยประกอบคอมเลยช่วยดูให้ทีนะัคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...56#post3636856
    ช่วยจัดต่อให้ที่คับ

Cpu Quad Core Q6600 FSB 1066 MHz L2 Cache 8 Mb Speed 2.4 GHz >> ดีป่ะคับ

M/B ASUS P5Q PRO >> ดีป้าวคับ

Ram >> อยากได้ซัก 4 Gb

VGA >> HD 4850 เลือกยี่ห้อให้หน่อยนะคับ กับบอกราครด้วยนะคับ

Psu >> ช่วยเลือกให้หน่อยนะคับ

LCD 17 หรือ 19 >> ก้อได้คับ ช่วยเลือกที

ใช้ทำพวกแต่ง รูป ภาพ , 3D , ต่อวีดีโอ ไหวป่ะคับ

เพราะว่าต่อไปต้องเรียน 3D กับ ตัดต่อวีดีโอ อ่ะคับ

ชอบคุณนะคับ
    Last edited by pramza; 2 Aug 2008, 13:45:46.

- * - ช่วยหน่อยนะคับ

Comment

ลองไปที่ห้องจัดสเปคดูสิครับ อาจจะได้คำตอบดีๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เงียบจัง

Comment

ดัน ๆ

Comment

เอา hynix บัส 1066 ครับ
              4850 asus ราคา 6240 ที่ advice ไม่งั้นลองไป VGA zone โลดดดด

Comment

Originally posted by Up^G View Post
                เอา hynix บัส 1066 ครับ
                4850 asus ราคา 6240 ที่ advice ไม่งั้นลองไป VGA zone โลดดดด
                แล้ว hynix บัส 1066 เค้าขายเป็นคู่ป่ะคับ

Comment

ไม่มั้งครับ

Comment

HD 4850 ซัฟฟายเลยคับ ที่ TK ก็ 6000กว่าๆเหมือนกัน

แรมเอา 800 2x2 ของ OCZ สิคับ ผมใช้อยู่ ไม่ก็แรม Value ก็ได้

Comment

ขอบคุณมาก ๆคับ

Comment

ดันคับ

Comment

Working...
                        X