Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการเพิ่ม RAM อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการเพิ่ม RAM อะครับ

คือผมใส่ 512 ไปแล้ว 2 ตัวแล้วอยากเพิ่มอีก 1 G แล้วผมควรซื้อแบบไหนดี 1 G หรือว่า
    512 สองอัน แบบว่า 1G มันจะเป็น 16 ชิปอ่ะครับแล้วอีกอย่าง slot เป็น Dual ถ้าปักไป
    สองตัวจะได้ 128 bit อ่ะครับ แนะนำทีครับ
    Attached Files

512 2ตัวของท่านเป็นเป็นกี่ด้านครับชิพอ่ะ ดูตามตารางเลยครับ S ชืพด้านเดียว Dชิพสองด้าน
    จากตารางถ้าจะใส่ 4แถว dd2 400 ต้องใส่แรมชิพด้านเดียวเหมือนกัน4ตัว
    dd2 333 ต้องใส่แรมชิพสองด้านเหมือนกัน4ตัว

Comment

ผมเสียบตามรูปนี้ครับแต่อันที่จะเพิ่มซิครับยังไงดีแนะนำหน่อย
      Attached Files

Comment

Working...
      X