Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อบอดใหม่ ตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อบอดใหม่ ตัวไหนดีคับ

พอดีผมกำลังจะซื้อบอดใหม่ งบไม่เกิน 2500 มาใส่กับ 4800+ จะเล่นตัวไหนดีคับเน้นเอามา OC มีตัวไหนที่ยัดไป CPU ได้มาๆๆและแรมด้วย ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ
    อีกอย่างตอนนี้ผมสนใจ M2N-E เลยอยากทราบว่าบอดตัวนี้อัดไฟ Cpu และ ไฟแรมได้เท่าไรคับ
    ECS BLACK EDITION ด้วยคับ อัดไฟ Cpu และ ไฟแรมได้เท่าไร(แต่เห็นบอกว่าลดตัวคูณไม่ได้)มันเป็นยังไงคับ

เพราะตอนนี้เล็ง 2 รุ่นนี้ไว้หรือมีรุ่นอื่นช่วยแนะนำด้วยนะคับ
    Last edited by sabayjoo_; 2 Aug 2008, 22:46:13.

จะเอาแรงไปถึงไหนลูกพี่

Comment

*-*

Comment

Asus M2N

Comment

Originally posted by kessopha View Post
          Asus M2N
          พึ่งชายไป oc ไม่ขึ้นอ่าคับ

Comment

ecs blck

Comment

ECS Black ดันๆ

Comment

Originally posted by RB26 View Post
                ecs blck
                ผมไม่เข้าใจที่เค้าบอกว่า black มันปรับตัวคูณไม่ได้นี่ หมายถึงยังไงคับ

ใช้ ลดได้แต่เพิ่มไม่ได้ใช่ป่าวคับ

ช่วยอธิบายหน่อยคับที่จิงผมก็สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันแล้วตัวนี้ ดันไฟ cpu ได้สุดบอดที่เท่าไรคับ

Comment

รอผู้รู้มาช่วย

*-*

Comment

เงียบจัด

Comment

Originally posted by sabayjoo_ View Post
                      ผมไม่เข้าใจที่เค้าบอกว่า black มันปรับตัวคูณไม่ได้นี่ หมายถึงยังไงคับ

ใช้ ลดได้แต่เพิ่มไม่ได้ใช่ป่าวคับ

ช่วยอธิบายหน่อยคับที่จิงผมก็สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันแล้วตัวนี้ ดันไฟ cpu ได้สุดบอดที่เท่าไรคับ
                      ถ้าไม่ใช้รุ่นที่ไม่ลงท่าย be ก็ปรับตัวคูณขึ้นไม่ได้อยู่แล้ว ต้องปรับลงอย่างเดียว อยู่แล้วนี้ครับ
                      งบขนาดนี้ ecs black น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดนะครับ

Comment

ปรับขึ้นก็ไม่ได้ ลงก็ไม่ได้ครับ ปรับได้แต่ BUS อย่างเดียวเลย

ราคานี้ก็คงมีตัวเลือกเดียวหละครับ

Comment

Originally posted by oil_metal View Post
                          ปรับขึ้นก็ไม่ได้ ลงก็ไม่ได้ครับ ปรับได้แต่ BUS อย่างเดียวเลย

ราคานี้ก็คงมีตัวเลือกเดียวหละครับ
                          ขอบคุณมากคับ

Originally posted by Error_Pc View Post
                          ถ้าไม่ใช้รุ่นที่ไม่ลงท่าย be ก็ปรับตัวคูณขึ้นไม่ได้อยู่แล้ว ต้องปรับลงอย่างเดียว อยู่แล้วนี้ครับ
                          งบขนาดนี้ ecs black น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดนะครับ
                          ขอบคุณมากคับ

Comment

ecs black คงดีที่สุดครับ

Comment

ปรับไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนิครับตัวคูณ

หาแรมดีๆซักอันซื้อแบบมียี่ห้อ หน่อย

ลากสดๆ+ปรับไฟ

ก็oc ได้ในระดับนึงละ

Comment

Working...
                              X