overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 59 of 60 FirstFirst ... 555657585960 LastLast
Results 1,161 to 1,180 of 1197
    OverclockZone Member zeratul111's Avatar

ขออัพเดทเครื่องเสียงห้องซะหน่อย กลับมาเล่นลำโพง sat อีกครั้ง ชอบที่เสียงคุมง่ายกว่าวางหิ้ง เปิดเบาๆ ก็มาครบ ข้างห้องไม่ด่า

ด้านหลัง จะดูรกๆ หน่อย ขี้เกียจซื้อขาตั้ง-เจาะผนัง เอาวางบนกล่อง/หลังตู้นี่ล่ะ

รายละเอียด
    Klipsch Reference Theatre Pack 5.0
    Klipsch R-100SW Subwoofer
    Marantz SR5013 AV Receiver
    สายลำโพง + สายซับ InAkustik Monitor Premium
    สาย HDMI Audioquest Cinnamon
    ทีวี Sony 55X9000F
    เขียงไม้ไผ่ จากร้าน Mr.DIY เอามารองขาทีวีไม่ให้โดนบังช่องสัญญาณรีโมท

แถมท้าย ตู้นี้สูบตังค์ไปเป็นแสนแล้วมั้ง จากจุดเริ่มต้นมีแค่ 2 ตัว มันเรียกเพื่อนมาจริงๆ ด้วย
    ตอนแรกว่าจะไม่ซื้อตู้แต่สุดท้ายก็ทนไม่ไหว วางข้างนอกปัดฝุ่นทีเหนื่อยโคตร เลือกตู้สั่งทำเพราะดูแข็งแรงมั่นคงกว่าตู้ Ikea แถมเปิดไฟแล้วสว่างได้ใจจริงๆ

Last edited by zeratul111; 18 Feb 2019 at 10:20:21.

OverclockZone Member ball00's Avatar
    พระราม 2 , นครศรีธรรมราช

^
    ^
    ห้องสวยครับ

OverclockZone Member osxp's Avatar

ชุดเล็กไว้ฟังในห้องนอนครับ

PC เล็กๆ ซักเครื่อง sound onboard Creative A120 แค่นี้ก็พอละ

OverclockZone Member PPG-GX2-SC's Avatar

RX580 อยู่ในเคสนี้อีกใบไหมครับนี่

OverclockZone Member osxp's Avatar

Quote Originally Posted by PPG-GX2-SC View Post
    RX580 อยู่ในเคสนี้อีกใบไหมครับนี่
    เคสนี้เล็กกว่า node 202 เกือบครึ่งนึงเลยครับ

ใส่การ์ด low profile ได้แค่ slot เดียว

OverclockZone Member lookchid's Avatar
    ปทุมธานี รังสิต - ชลบุรี บางเเสน (SNSD)

zeratul111 ระวัง จะมาอีกตู้นะครับ ฮ่าๆ
    ของผม ได้น้องใหม่มาอีกตัว

OverclockZone Member IBM User's Avatar

Mark Audio int. amp หลอดสัญชาติไทย รุ่นนี้ใช้หลอด 300B พอดีอยากลองฟัง และอยากอุดหนุนสินค้าของคนไทยด้วยกันด้วย เห็นราคา 32,500 บาท เลยจัดมา 2 เครื่อง และสั่งจองแอมป์ที่ใช้หลอด KT88 ไว้อีกเครื่อง

จากที่ฟัง 2-3 ชั่วโมง เสียงดีเกินกว่าที่คาดหวังไว้พอสมควร เสียงร้องหวานสมเป็นหลอด 300B และตามสเปคกำลังขับแค่ 8 วัตต์ แต่สามารถขับลำโพงตั้งพื้น B&W 603 และ Monitor Audio Silver500 ได้สบายๆ ไม่คิดว่าแอมป์ไทยจะทำได้ขนาดนี้

มีปัญหาที่หลอดอยู่เครื่อง คุณสามารถเจ้าของ Mark Audio ดูแลแก้ปัญหาให้อย่างดี คุณภาพเสียงเกินราคา และบริการหลังการขายแบบนี้น่าอุดหนุนสินค้าคนไทยด้วยกันเองครับ

Last edited by IBM User; 12 May 2019 at 12:45:28.

OverclockZone Member Arjuna's Avatar

Quote Originally Posted by IBM User View Post
    Mark Audio int. amp หลอดสัญชาติไทย รุ่นนี้ใช้หลอด 300B พอดีอยากลองฟัง และอยากอุดหนุนสินค้าของคนไทยด้วยกันด้วย เห็นราคา 32,500 บาท เลยจัดมา 2 เครื่อง และสั่งจองแอมป์ที่ใช้หลอด KT88 ไว้อีกเครื่อง

จากที่ฟัง 2-3 ชั่วโมง เสียงดีเกินกว่าที่คาดหวังไว้พอสมควร เสียงร้องหวานสมเป็นหลอด 300B และตามสเปคกำลังขับแค่ 8 วัตต์ แต่สามารถขับลำโพงตั้งพื้น B&W 603 และ Monitor Audio Silver500 ได้สบายๆ ไม่คิดว่าแอมป์ไทยจะทำได้ขนาดนี้

มีปัญหาที่หลอดอยู่เครื่อง คุณสามารถเจ้าของ Mark Audio ดูแลแก้ปัญหาให้อย่างดี คุณภาพเสียงเกินราคา และบริการหลังการขายแบบนี้น่าอุดหนุนสินค้าคนไทยด้วยกันเองครับ
    โอ้............. ขอบคุณมาแจ้งข่าวกันครับท่าน IBM

lekkiki's Avatar

หาวิธีบันทึกหูฟังอยู่ เล่นแบบบ้านๆ เลย ฟังผ่านลำโพงเสียงอย่างห่วย แต่พอฟังผ่านหูฟังน่าจะพอได้อยู่...

ฝากแวะเข้าไปชมกันหน่อยนะครับ ไม่สับตะไคร้ไม่ว่ากันครับ ขอบพระคุณครับ

มีใครรู้พิกัดบ้าง สนใจลำโพงคู่นี้อยู่ครับ แจ้งเบาะแสด้วยนะครับ
    JBL 4312M II

OverclockZone Member Arjuna's Avatar

Quote Originally Posted by lekkiki View Post
    มีใครรู้พิกัดบ้าง สนใจลำโพงคู่นี้อยู่ครับ แจ้งเบาะแสด้วยนะครับ
    JBL 4312M II
    http://www.stereohouse.co.th/%E0%B8%...udspeaker.html

ขอบคุณครับ ผมคิดว่าไม่น่าจะมีแล้วล่ะ ลงขายใน FB stereo House 3 กย. 2017 แน่ะ รู้มาว่าของเข้ามาน้อยของมหาจักรที่เป็นตัวแทนจำหน่าย
    เห็นที่ขายกันใน ebay แต่ลองหาในไทยก่อน แต่ก็เห็นแค่ตัวเดีนวนะที่ปล่อยขายอยู่ มีตำหนิดอกเสียงกลางบุบ ขายอยู่ 21,000 ละครับ คิดว่าไม่เอาดีกว่า... ขอบคุณที่ช่วยหานะครับ

Quote Originally Posted by lekkiki View Post
    ขอบคุณครับ ผมคิดว่าไม่น่าจะมีแล้วล่ะ ลงขายใน FB stereo House 3 กย. 2017 แน่ะ รู้มาว่าของเข้ามาน้อยของมหาจักรที่เป็นตัวแทนจำหน่าย
    เห็นที่ขายกันใน ebay แต่ลองหาในไทยก่อน แต่ก็เห็นแค่ตัวเดีนวนะที่ปล่อยขายอยู่ มีตำหนิดอกเสียงกลางบุบ ขายอยู่ 21,000 ละครับ คิดว่าไม่เอาดีกว่า... ขอบคุณที่ช่วยหานะครับ
    เดี๋ยวช่วยดู ถ้าเจอจะมาแจ้งครับพี่

OverclockZone Member IBM User's Avatar

เมื่อ 3-4 ปีก่อน ตอนเริ่มเล่นหูฟังแบบจริงจัง เคยมองๆ Sennheiser HD599 ไว้ แต่ตอนนั้นราคาค่าตัว 10,900 บาท คิดแรงไปหน่อย เมื่อเปรียบเทียบราคากับ Amazon เลยไม่ได้ซื้อ จนเมื่อไปกี่วันก่อนไปเห็นราคาเหลือ 7,490 บาท คิดว่าสมเหตุสมผล เลยกดสั่งซื้อจากมั่นคงมา 1 ตัว พอดีมี มั่นคง point อยู่ 1,305 point เลยแลกเป็นส่วนลด เลยเหลือที่ต้องจ่าย 6,185 บาท

วันนี้เพิ่งได้มาสดๆ ร้อนๆ เลยถ่ายรูปเอามาลงกระทู้ซะหน่อย กระทู้จะได้เดินบ้าง

แนวเสียง (แค็ปจากเว็บมั่นคงมาเลยละกันครับ)

จากที่ฟังได้สัก 2-3 ชั่วโมง รู้สึกพึงพอใจมาก เมื่อเทียบกับราคา(เงิน)ที่ได้จ่ายไป

ข้อดีของ HD599 เป็นหูฟังที่ขับง่าย เสียบกับรูหูฟังหน้าเคส PC เสียงก็มาเต็ม ฟังได้อยู่ในระดับที่ดี ยังไม่ได้ลองกับแอมป์หูฟัง ซึ่งคิดว่าเสียงน่าจะดีขึ้นอีก

ในความคิดผม หูฟังระดับราคา 7-8 พันบาท HD599 เป็นตัวเลือกที่ดีมากๆ ตัวหนึ่ง เสียงกลมกล่อม ไม่ขาดๆ ไม่เกินๆ ครับ
    Last edited by IBM User; 25 May 2019 at 11:39:09.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ไม่ถึงที่หวัง แต่ก็ไม่ถึงกับผิดหวัง กลางๆ เรียบๆ แนวผู้ดี บาลานซ์แจ่ม

รีวิวคงไม่มี ช่วงนี้ขี้เกียจไงไม่รู้

ลืมวัดว่ายาวแค่ใหน ยาวกว่าชั้นวางซะงั้น

เปลี่ยนแนวเล่น Sound bar แล้วเหรอครับท่านหรอย...

หนุนจอสูงขึ้นนิด แจ่มเลยครับ

วันนี้ได้ Mark Audio หลอด KT88 มาในราคา 28,500 บาท

จากที่นั่งฟังอยู่เกือบชั่วโมง (แต่จริงๆ เปิดเบิร์นทิ้งไว้หลายชั่วโมง) เสียงดีเกินราคาไปไกลเลยครับ

รุ่นนี้จะให้ไดนามิค รายละเอียด และกำลังขับดี ซึ่งทำให้คุมลำโพงได้ดีกว่ารุ่นที่ใช้หลอด 300B แต่ความหวาน ความพริ้วของเสียงกลางสู้หลอด 300B ไม่ได้

สรุป ดีคนละแบบ หากต้องการฟังเพลงหลากหลายแนว KT88 เหมาะกว่า แต่ถ้าต้องการฟังเพลงร้อง เครื่องดนตรีน้อยชิ้น 300B เหมาะครับ

Mark Audio เป็นแอมป์ไทยคุณภาพเกินราคาจริงๆ ไม่ผิดหวัง และยังเป็นการช่วยอุดหนุนผู้ประกอบการไทย จะได้มีกำลังสำหรับพัฒนาผลิตภัณฑ์ออกมาสู่ตลาดให้ผู้บริโภคคนไทยได้ใช้สินค้าดีมีคุณภาพต่อไปครับ

วันนี้นอกจากซื้อแอมป์ยังได้โอนเงินบริจากให้มูลนิธินักบุญคามิลโล ระยองอีกด้วย ทางมูลนิธิฯ ส่งจดหมายมาทุกปี ผมก็บริจากทุกปี เพราะคิดว่าเรามีแล้วควรแบ่งปันให้กับผู้ที่เดือนร้อน ยังมีปัจจัยในการดำรงชีพไม่เพียงพอบ้าง แม้จะเป็นส่วนเล็กๆ ช่วยได้เพียงน้อยนิด แต่ทำแล้วก็อิ่มเอมใจ และมีความสุขครับ

อนุโมทนาครับท่าน IBM

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

เบิร์นมา 10 ชั่วโมงล่ะ โอ๊ะ เสียงไช้ใด้เว้ยเฮ้ย ขนาดฟังแบบไม่ตั้งใจ ผมว่าเสียงโอเคกว่า A2+ อีกนะ ฟังสบาย ไม่แข็ง

นี่ถ้าถอดแยกเป็นลำโพงซ้าย - ขวา ใด้ ผมว่า T40 X5 Z10 หรืออะไรก็ตามในงบ 4 พัน เน่าคาร้านหมด

เสียดาย soundstage แบนๆ + แหลมหมองไปหน่อย ( อาจจะเพราะหน้ากากผ้า ) ไม่งั้น E25 กะ A2+ หนาวๆร้อนๆแน่

เปลี่ยนแนวเล่น Sound bar แล้วเหรอครับท่านหรอย...

หนุนจอสูงขึ้นนิด แจ่มเลยครับ
    จริงๆอยากใด้ตัวนี้ขอรับ T T แต่หาแบบมีประกัน และคนขายเป็นคนไทยไม่ใด้เลย

จะเอามาไช้กะ TV เลยอยากใด้ soundbar เบสเยอะๆหน่อย จับสินค้า MI มาหลายอย่าง รู้สึกว่างานดีตลอด เลยเอาตัวนี้ล่ะ

เดี๋ยวว่าจะติดแบบแขวน ด้านบนจอทีวี ไม่รู้จะสูงไปรึเปล่า -.-
    Last edited by XsoeIIsJ; 26 May 2019 at 21:05:32.

Page 59 of 60 FirstFirst ... 555657585960 LastLast

Bookmarks

Bookmarks