Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by lekkiki View Post
    ขอบคุณทุกท่านครับ...

ขาตั้งของ NHT Superzero หาซื้อที่ไหนครับ ขนาดกำลังดีเลย...
    จัดมาที่ฟอร์จูนชั้น3 ครับ .. วางบนขาตั้งกับวางบนโต๊ะนี้ เสียงต่างกันเยอะเหมือนกันครับ

Originally posted by lookchid View Post
    หลักๆfoolbar นานๆที jriver -> ซาวการ์ด ภาค coax ใช้กับ dac ส่วน ภาค analog ต่อ ตรงเข้า amp ครับ ฟังสลับไป มาครับ

-> เเล้วก็ มี ต่อสาย usb จากคอม มาเข้า dac

เอาให้คุ้มกับช่อง ที่มีอยู่ ฮ่าๆ
    เคยเห็นแวปๆในกระทู้ล่างๆ เจ้า smallpod Passive ท่าน lookchid สวยมากๆครับ อยากได้ๆ อิอิ

Comment

Originally posted by xreanover View Post
      onboard>>jriver>>usb-Furu>>Ayre>>Cayin>>Focus 68le
      อาวุธหนักจิงๆ...อัดคลิปมาให้ฟังด้วยก็ดีนะครับ...

เอ...ชุดนี้คุ้นๆ นะครับ เหมือนเคยเห็นที่ไหนหว๋า

ใช่คุณTONY ป่าวเนี่ย....อิอิ
      Last edited by lekkiki; 27 Jan 2014, 17:11:15.

Comment

ตามนั้นครับ ผม tony789 ครับ

Comment

Originally posted by xreanover View Post
          ตามนั้นครับ ผม tony789 ครับ
          แฮะๆ... ถามนิดสิครับ Proac 1sc clone น่าฟังมั้ยอะครับ...

Comment

Foobar >> Coax on board >> AVR Denon 1707 >> Wharfedale Vardus VR-100

Comment

Proac 1sc clone หน้าใช้มั้ย

ตอบ จะหน้าใช้ก็ต้องมือ2 (กำเงินซื้อcloneมือ1ไปซื้อยื่ห้ออื่นมือ2ดีกว่า) และต้องทำใจเรื่องมันเป็นของcloneแถมจะขับมันแบบเสียงดีนี้ต้องเจอเนื้อคู่(เลือกแอม)ครับ

ปล.อย่าเชื่อผมครับผมหูถั่ว (ความชอบคนแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ)

Comment

Foobar > STX > Mrz PM385 > Carnival 2

พอเพียง / เพียงพอ

Comment

Flac>Foobar>0460>Rca lan cat6>Enzo600
                  เสียงประมาณนี้ ผมเพิ่งหัดเล่นอะครับ อยากรู้ว่าพอได้ไหม
                  Last edited by dOgrock; 27 Jan 2014, 19:28:57.

Comment

.flac>>jriver>>usb ทำเอง(ใช้ canare 4s6)>>dac (us 02 dragon) >> RCA (wire world luna 7)>> microlab h200 (คู่หน้าใช้ b73 เนื่องจากคู่หน้าเดิมขอบยางวูฟเฟอร์เป็นรู)
                    ปล.คหสต.ระหว่างสาย digital กับ สาย analog ผมว่าเปลี่ยนสาย analog (luna 7)เสียงเปลี่ยนชัดเจนกว่า และไปในทางที่ดีแบบรู้สึกได้จริง (รายละเอียดดี เบสลงลึกค่อนข้างเป็นลูกและกระชับขึ้น)
                    ส่วนสาย usb ผมเคยยืม supra ของพี่มาลองพบว่าได้ความอิ่มหนา และซาวน์เวทีออกแนวกว้างๆ ชอบ แต่สู้ราคาไม่ไหว 55 เทียบกับ usb ทำเองเสียงจะออกกรุ้งกริ้งและบางกว่า
                    สาย supra นิดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by dOgrock View Post
                      Flac>Foobar>0460>Rca lan cat6>Enzo600
                      เสียงประมาณนี้ ผมเพิ่งหัดเล่นอะครับ อยากรู้ว่าพอได้ไหม
                      เสียงโอนะ แต่ลำโพงไหง๋ตั้งสู้งสูงจัง...

Comment

flac > foobar > microlab b-77 ตรงๆเลยครับ ไม่มีตัวช่วยอื่นใด 555+
                        แก้ไขข้อความ: ผมเปลี่ยนสาย mini 2 rca ของ prolink เส้นขาวๆถูกๆ และก็สายสัญญาณของ monster xp 1.5m ราคาถูกๆอีก

ส่วนใหญ่ผมต่อฟังเพลงจาก sony cd-walkman d-ne10 มากกว่าครับ เสียงจากคอมไว้ต่อเฮดเซทเล่นเกม ^^'
                        Last edited by amuro1986; 27 Jan 2014, 20:20:16.

Comment

foobar > xfi-xtremegamer > enzo 600 ผมใช้แค่นี้และครับ

Comment

ผมแนวมิวสิคเลิฟเวอร์มากกว่า...ฟังแทบทุกแนว...ที่ใช้ประจำก็
                            Foobar > sb0460 >coax> dac-amp diy > dai 9.1
                            ครับ

Comment

ผมงบน้อยครับ
                              Jriver>0460>Lepai LP-838 MO>pro1

Last edited by wutnaja; 17 Feb 2014, 22:07:51.

Comment

ตอนนี้แทบจะเอามือถือเปิด youtube ฟังแทนคอมละ

Comment

Working...
                                X