Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่บ้านผมเป็นกำแพงธรรมดาครับ แหะๆ

Comment

• เจอแล้ว เพชรในตม

bt3 krk rokit5 r1700bt a2+ a5+ ไปไกลๆตีน

behringer 50 usb sound ไม่ต้อง sub ไม่ต้อง

Comment

• Originally posted by battlecruiser View Post
        bt3 krk rokit5 r1700bt a2+ a5+ ไปไกลๆตีน

Comment

• นี่ไงๆๆ เจอแล้วโหนึกตั้งนานใคร, ท่านเรือรบ rokit5 เสียงเป็นไงครับคำว่า monitor ของมัน ต่างจากตัวอื่นที่ลองยังไงครับ บอกแนวเสียงทีครับ

Comment

• ช่วงหลังๆ นั่งฟัง NX-50 เพียวๆ มานาน เลยมาจับคู่ฟิน กับ meridian explorer 2

ขอบอกเลยว่า ฟังเพลงเพราะกว่าเดิมเยอะเลย จนไม่ค่อยได้เปิด ifi retro stereo 50 ฟังเลย... ไม่รู้ว่ามันจะงอนป่าว 5 5 5

Comment

• ผมได้เก้าอี้มาเเล้วครับ ฮ่าๆ
              ไปลองที่ officemate สาขารังสิต
              ก้าวเข้าไป ช่างโดดเดี่ยวซะเหลือเกิน คนหายไปไหนหมด
              จากนั้นเค้าก็เข้ามาถาม ต้องการอะไรค่ะ
              หืมๆ คือผมอยากได้เก้าอี้ นั่งทำงานครับ
              ไม่ทราบว่า บริษัทอะไร จำนวนกี่ตัวค่ะ
              อ่าาคือ ผมซื้อตัวเดียวครับเอามานั่ง ทำงาน ฮ่าๆ
              จากนั้นใช้เวลาเลือก คนเดียวจนจบงาน หนึ่งชั่วโมงครึ่ง
              เเละก็สรุปได้เจ้านี่มา ให้เค้าส่งให้ กำลังจะจ่ายเงิน
              พนักงาน พี่ครับ เดียวทางเราจะเก็บเงินปลายทาง ครับ
              ผมคิดในใจเออ เเปลกดี ฮ่าๆ

Last edited by lookchid; 26 May 2018, 18:30:19.

Comment

• ^
                ^ เก้าอี้สวยดีครับ

ของผมอัพแต่เครื่องเสียง แต่โซฟานี่ เบาะขาดจนพรุนแล้ว

ตอนนี้เอาฝ้าเช็ดตัวเก่ามารองนั่งไปก่อน 555

Comment

• มีแมวมาแอบดูด้วย ซื้อมาจากร้านไหนครับ

Comment

• Originally posted by Arjuna View Post
                    มีแมวมาแอบดูด้วย ซื้อมาจากร้านไหนครับ
                    ตัวนั้นสั่งทำพิเศษครับ

เป็นลำโพงในระบบ Dolby CATMOS ไม่ว่าจะดูหนังเรื่องไหน ก็มีเสียงแมวร้องตลอด

Comment

• Comment

• พวกเครื่องเสียงก็เหมือนกับเครื่องใช้ไฟฟ้าอื่นๆ หรือรถยนต์ หากเก็บไว้ไม่ได้ใช้ก็ต้องเคยเปิดให้มันทำงานบ้าง ทิ้งไว้นานๆ ไม่เหลียวแลมันเลยก็ทำให้เสียได้

หลายวันก่อนเอา NAD 356bee ออกมาเปิด หลังจากไม่เคยเปิดมานาน 2-3 ปี ปรากฏว่ามีอาการกดสวิทช์เปิดแล้วมันเด้งกลับไปปิด ต้องเปิดๆ ปิดๆ 3-4 รอบจะใช้งานได้

ช่วงหลังไม่ค่อยมีเวลาเลยไม่ค่อยเหลียวแลพวกมันเท่าไหร่

ที่มันเยอะเพราะเวลาซื้อใหม่ ของเก่าไม่ค่อยได้ขายออก หรือเทิร์น ทั้งที่รู้ว่าไม่ได้ใช้ แต่ก็ยังจะเก็บไว้ เพราะเสียดาย

โดยนิสัยผมเป็นคนชอบซื้อชอบเก็บด้วย เลยกลายเป็นเยอะจนดูแลไม่ไหว ไม่รู้ว่าเอาออกมาเปิดลองจะมีตัวไหนมีปัญหาอีกหรือเปล่า - -"

นี่เป็นส่วนหนึ่ง ยังมีอีกส่วนหนึ่ง อย่างลำโพงตั้งพื้น และ Int amp ที่เก็บไว้ในห้องเก็บของ

Last edited by IBM User; 27 May 2018, 15:44:54.

Comment

• อือหือ กรุท่าน IBM นี่น่าดูชมจริงๆ

Comment

• รูปล่างสุดนี่อะไรครับ ใส่ถุงอยู่ ดูไม่ออกเลย

Comment

• ตัวบนสุด Young DSD ตัวกลางกับล่างสุด Mytek Brooklyn ครับ

Comment

• กรุท่าน IBM แต่ละตัวนี่ สุดๆ ครับ

Comment

Working...
                                X