Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dac ระดับต่ำกว่าแสนมีครบหมดเลยแฮะ

Comment

• Octave กับ Moon สามารถเก็บเข้ากรุนี้, ชุดที่ฟังอยู่ปัจจุบันมีอะไรบ้างเหรอครับ, จำได้ว่ามี ProAC

Comment

• Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
        Octave กับ Moon สามารถเก็บเข้ากรุนี้, ชุดที่ฟังอยู่ปัจจุบันมีอะไรบ้างเหรอครับ, จำได้ว่ามี ProAC
        System ย้อนกลับไปดูหน้า 19

Proac ตอนนี้เก็บอยู่ในห้องเก็บของมี 2 คู่ D18 กับ Studio115

ลำโพงที่ใช้อยู่ปัจจุบัน Berlina RC9 ครับ

Comment

• ท่าน IBM ทำเป็นของสะสมไปเลย สุดยอดครับ

ตอนเเรกอยากเล่นเกมExclusive ของps4 มาก เเต่พอเอามาเเล้ว เเทบไม่ได้เล่นเกม เเต่ใส่แผ่นดูหนังเเทน
          สงสัยจะหมดไฟ เกี่ยวกับเกม ^^

Comment

• Originally posted by lookchid View Post
            ท่าน IBM ทำเป็นของสะสมไปเลย สุดยอดครับ

ตอนเเรกอยากเล่นเกมExclusive ของps4 มาก เเต่พอเอามาเเล้ว เเทบไม่ได้เล่นเกม เเต่ใส่แผ่นดูหนังเเทน
            สงสัยจะหมดไฟ เกี่ยวกับเกม ^^
            เหมือนผมเลยครับ ซื้อ ps4pro มาตอนการ์ดจอขาดตลาดเพราะเหมือง กะจะเล่นคอนโซลยาวๆ แต่เอาเข้าจริงผ่านไป 4 เดือนก็เสี้ยนไปซื้อ 1080ti มือสองมาเล่นเกม pc ต่อ
            ที่ผ่านมาเล่นเกม ps4 จบไปแค่ The Last of Us, Uncharted 5 ภาค, God of War 3, Ratchet, Bloodborne รู้สึกใช้ไม่คุ้มเลย
            ผมรู้สึกเกม exclusive มันซ้ำๆ ซากๆ ด้วยล่ะ โดยเฉพาะแนวเน้น cinematic เล่าเรื่อง คัทซีนสวยๆ แต่เกมเพลย์จืดๆ
            มีแต่ Bloodborne ที่สนุกจริงไรจริง เล่นจนแพลตเลย จบ 3 รอบ ทุกวันนี้ก็ยังเล่นบ้าง แต่หน้าที่หลักจริงๆ ของ ps4 ผมตอนนี้คือ ดู netflix 555
            Last edited by zeratul111; 1 Jun 2018, 15:01:31.

Comment

• PS4 ผมก็คิดว่าจะซื้ออยู่นะ แต่เอามาก็เล่นแค่ 3เกมก็เลยดูๆอยู่
              Horizon Zero Dawn , Gran Turismo, God of War

Comment

• อ่านอย่างเดียว ไม่มีอะไรอัพเดทเลยช่วงนี้

ผมสนใจ smallpod ในห้องตลาดอยู่นานล่ะ แต่รายละเอียดน้อยมาก รูปจริงก็ไม่มี ซื้อไม่ลงจริงๆ = = แต่อยากใด้สุดๆ

Comment

• คลังแสง

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    อ่านอย่างเดียว ไม่มีอะไรอัพเดทเลยช่วงนี้

ผมสนใจ smallpod ในห้องตลาดอยู่นานล่ะ แต่รายละเอียดน้อยมาก รูปจริงก็ไม่มี ซื้อไม่ลงจริงๆ = = แต่อยากใด้สุดๆ
                    เดือนหน้าผมได้ของเล่นใหม่เป็น bluetooth for ath m50 เดี๋ยวมาเหลาให้ฟังว่าเป็นยังไง

Comment

• เกม ps4 ตอนนี้ผมรอเกม Red Dead Redemption 2 ชอบเเนวคาบอยมาก

คนขาย smallpod เค้าเป็นพ่อค้า ใน ocz มานานเเล้วนะครับ ลองให้เค้าส่งภาพจริงให้สิครับ

รอดู รีวิว ท่านTroRuwA คิดถึงสมัยก่อนครับ ฮ่าๆ

Comment

• จริงๆก็มีโปรเจครีวิวอยู่นะ ฮิฮิ

Comment

• ลุงพงษ์ สองตัวนี้ เคยลองไหม

เห็นไม่แพง ออสดอลละ 24-25

Sent from my VTR-L29 using Tapatalk

Comment

• ตัวนี้เวิร์คไหม แอบสนใจ ราคา 3290฿
                            ต่อออกลำโพงคอม(Edifer R1700BT) เน้นฟังเพลง
                            ปัจจุบันใช้ PCM2704 USB ตัวละ300ยังแยกความแตกต่างกับ Sound on board ไม่ค่อยจะออก แฮ่ๆ
                            https://www.fiio.in.th/product/2261/...-dsd256-pcm384

Comment

• Originally posted by LightningBird View Post
                              ตัวนี้เวิร์คไหม แอบสนใจ ราคา 3290฿
                              ต่อออกลำโพงคอม(Edifer R1700BT) เน้นฟังเพลง
                              ปัจจุบันใช้ PCM2704 USB ตัวละ300ยังแยกความแตกต่างกับ Sound on board ไม่ค่อยจะออก แฮ่ๆ

dac d10 ผมสั่งผ่าน lazada อยู่ที่ 2750 ถ้าช่วงโปรโมชั่นหรือมีโค้ดส่วนลดจะเหลือราวๆ 2500 รอประมาณ1อาทิตย์

เรื่องเสียงผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน เห็นว่ามันรับได้ถึง 384k กับ เปลี่ยน opamp ได้เลยลองซื้อมาเล่นครับ

dac ตัวนี้ใช้ไฟจาก usb ตอนแรกผมมีปัญหาเวลาเปิดปิดหลอดไฟแล้ว dac ดับต้องดึงสายแล้วเสียบใหม่ ลองซื้อแม่เหล็กเฟอร์ไรท์มาพันกับสาย usb อาการก็หายไม่มีดับ

Comment

• หล่นแว้วววววววว

Comment

Working...
                                X