Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by lekkiki View Post
    มีใครรู้พิกัดบ้าง สนใจลำโพงคู่นี้อยู่ครับ แจ้งเบาะแสด้วยนะครับ
    JBL 4312M II
    http://www.stereohouse.co.th/%E0%B8%...udspeaker.html

Comment

• ขอบคุณครับ ผมคิดว่าไม่น่าจะมีแล้วล่ะ ลงขายใน FB stereo House 3 กย. 2017 แน่ะ รู้มาว่าของเข้ามาน้อยของมหาจักรที่เป็นตัวแทนจำหน่าย
      เห็นที่ขายกันใน ebay แต่ลองหาในไทยก่อน แต่ก็เห็นแค่ตัวเดีนวนะที่ปล่อยขายอยู่ มีตำหนิดอกเสียงกลางบุบ ขายอยู่ 21,000 ละครับ คิดว่าไม่เอาดีกว่า... ขอบคุณที่ช่วยหานะครับ

Comment

• Originally posted by lekkiki View Post
        ขอบคุณครับ ผมคิดว่าไม่น่าจะมีแล้วล่ะ ลงขายใน FB stereo House 3 กย. 2017 แน่ะ รู้มาว่าของเข้ามาน้อยของมหาจักรที่เป็นตัวแทนจำหน่าย
        เห็นที่ขายกันใน ebay แต่ลองหาในไทยก่อน แต่ก็เห็นแค่ตัวเดีนวนะที่ปล่อยขายอยู่ มีตำหนิดอกเสียงกลางบุบ ขายอยู่ 21,000 ละครับ คิดว่าไม่เอาดีกว่า... ขอบคุณที่ช่วยหานะครับ
        เดี๋ยวช่วยดู ถ้าเจอจะมาแจ้งครับพี่

Comment

• เมื่อ 3-4 ปีก่อน ตอนเริ่มเล่นหูฟังแบบจริงจัง เคยมองๆ Sennheiser HD599 ไว้ แต่ตอนนั้นราคาค่าตัว 10,900 บาท คิดแรงไปหน่อย เมื่อเปรียบเทียบราคากับ Amazon เลยไม่ได้ซื้อ จนเมื่อไปกี่วันก่อนไปเห็นราคาเหลือ 7,490 บาท คิดว่าสมเหตุสมผล เลยกดสั่งซื้อจากมั่นคงมา 1 ตัว พอดีมี มั่นคง point อยู่ 1,305 point เลยแลกเป็นส่วนลด เลยเหลือที่ต้องจ่าย 6,185 บาท

วันนี้เพิ่งได้มาสดๆ ร้อนๆ เลยถ่ายรูปเอามาลงกระทู้ซะหน่อย กระทู้จะได้เดินบ้าง

Comment

• แนวเสียง (แค็ปจากเว็บมั่นคงมาเลยละกันครับ)

จากที่ฟังได้สัก 2-3 ชั่วโมง รู้สึกพึงพอใจมาก เมื่อเทียบกับราคา(เงิน)ที่ได้จ่ายไป

ข้อดีของ HD599 เป็นหูฟังที่ขับง่าย เสียบกับรูหูฟังหน้าเคส PC เสียงก็มาเต็ม ฟังได้อยู่ในระดับที่ดี ยังไม่ได้ลองกับแอมป์หูฟัง ซึ่งคิดว่าเสียงน่าจะดีขึ้นอีก

ในความคิดผม หูฟังระดับราคา 7-8 พันบาท HD599 เป็นตัวเลือกที่ดีมากๆ ตัวหนึ่ง เสียงกลมกล่อม ไม่ขาดๆ ไม่เกินๆ ครับ
            Last edited by IBM User; 25 May 2019, 11:39:09.

Comment

• ไม่ถึงที่หวัง แต่ก็ไม่ถึงกับผิดหวัง กลางๆ เรียบๆ แนวผู้ดี บาลานซ์แจ่ม

รีวิวคงไม่มี ช่วงนี้ขี้เกียจไงไม่รู้

ลืมวัดว่ายาวแค่ใหน ยาวกว่าชั้นวางซะงั้น

Comment

• เปลี่ยนแนวเล่น Sound bar แล้วเหรอครับท่านหรอย...

หนุนจอสูงขึ้นนิด แจ่มเลยครับ

Comment

• วันนี้ได้ Mark Audio หลอด KT88 มาในราคา 28,500 บาท

จากที่นั่งฟังอยู่เกือบชั่วโมง (แต่จริงๆ เปิดเบิร์นทิ้งไว้หลายชั่วโมง) เสียงดีเกินราคาไปไกลเลยครับ

รุ่นนี้จะให้ไดนามิค รายละเอียด และกำลังขับดี ซึ่งทำให้คุมลำโพงได้ดีกว่ารุ่นที่ใช้หลอด 300B แต่ความหวาน ความพริ้วของเสียงกลางสู้หลอด 300B ไม่ได้

สรุป ดีคนละแบบ หากต้องการฟังเพลงหลากหลายแนว KT88 เหมาะกว่า แต่ถ้าต้องการฟังเพลงร้อง เครื่องดนตรีน้อยชิ้น 300B เหมาะครับ

Mark Audio เป็นแอมป์ไทยคุณภาพเกินราคาจริงๆ ไม่ผิดหวัง และยังเป็นการช่วยอุดหนุนผู้ประกอบการไทย จะได้มีกำลังสำหรับพัฒนาผลิตภัณฑ์ออกมาสู่ตลาดให้ผู้บริโภคคนไทยได้ใช้สินค้าดีมีคุณภาพต่อไปครับ

วันนี้นอกจากซื้อแอมป์ยังได้โอนเงินบริจากให้มูลนิธินักบุญคามิลโล ระยองอีกด้วย ทางมูลนิธิฯ ส่งจดหมายมาทุกปี ผมก็บริจากทุกปี เพราะคิดว่าเรามีแล้วควรแบ่งปันให้กับผู้ที่เดือนร้อน ยังมีปัจจัยในการดำรงชีพไม่เพียงพอบ้าง แม้จะเป็นส่วนเล็กๆ ช่วยได้เพียงน้อยนิด แต่ทำแล้วก็อิ่มเอมใจ และมีความสุขครับ

Comment

• อนุโมทนาครับท่าน IBM

Comment

• เบิร์นมา 10 ชั่วโมงล่ะ โอ๊ะ เสียงไช้ใด้เว้ยเฮ้ย ขนาดฟังแบบไม่ตั้งใจ ผมว่าเสียงโอเคกว่า A2+ อีกนะ ฟังสบาย ไม่แข็ง

นี่ถ้าถอดแยกเป็นลำโพงซ้าย - ขวา ใด้ ผมว่า T40 X5 Z10 หรืออะไรก็ตามในงบ 4 พัน เน่าคาร้านหมด

เสียดาย soundstage แบนๆ + แหลมหมองไปหน่อย ( อาจจะเพราะหน้ากากผ้า ) ไม่งั้น E25 กะ A2+ หนาวๆร้อนๆแน่

Originally posted by lekkiki View Post
                      เปลี่ยนแนวเล่น Sound bar แล้วเหรอครับท่านหรอย...

หนุนจอสูงขึ้นนิด แจ่มเลยครับ
                      จริงๆอยากใด้ตัวนี้ขอรับ T T แต่หาแบบมีประกัน และคนขายเป็นคนไทยไม่ใด้เลย

จะเอามาไช้กะ TV เลยอยากใด้ soundbar เบสเยอะๆหน่อย จับสินค้า MI มาหลายอย่าง รู้สึกว่างานดีตลอด เลยเอาตัวนี้ล่ะ

เดี๋ยวว่าจะติดแบบแขวน ด้านบนจอทีวี ไม่รู้จะสูงไปรึเปล่า -.-
                      Last edited by XsoeIIsJ; 26 May 2019, 21:05:32.

Comment

• soundbar สอยมาเท่าไหร่ครับ ผมว่าโอเคเลย

Comment

• ของเล่นใหม ได้มา lazada 1200 คุณภาพเกินราคาไปไกลมาก

the summary of the lion king

Comment

• 2434 รวมส่งขอรับ

ร้านที่ถูกกว่าก็มีนะ แต่ผมเลือกร้านที่บอกประกันชัดเจนเสมอ ถึงจะแพงกว่าแต่ก็อยากส่งเสริมร้านค้าที่บอกประกันสินค้า

Comment

• ผมซื้อตอน ธ.ค. ช่วงที่จัดโปร 12.12 ร้านนี้มีประกันให้หกเดือน ใกล้หมดละ ช่วงนั้นราคาดีมาก ผมได้มา 1640 เอง หลัง ๆ ลาซาดาไม่มีโปรดี ๆ เลย
                              ใช้สาย 3.5 > optical ที่แถมจากซาวการ์ด เอาต่อกับ mi box พอดีเลย ขายการ์ดแล้วไปเจออุปกรณ์เหลือในตู้

Sent from my SM-G975F using Tapatalk

Comment

• Originally posted by battlecruiser View Post
                                ของเล่นใหม ได้มา lazada 1200 คุณภาพเกินราคาไปไกลมาก
                                รอรีวิวท่านเรือรบ

Comment

Working...
                                X