Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Computer audiophile ชาว OCZ

ผมอยากทราบว่า ชาว OCZ เล่นชุดฟังเพลงผ่านคอมฯ

ใช้อะไรกันบ้างครับ อยากรู้อยากเห็นของท่านอื่นๆ บ้าง

ไม่เกี่ยงว่าใช้อาวุธหนัก อาวุธเบาครับ....

แนบตัวหนีบมาให้ชมด้วยก็ได้นะครับ...

ผม foolbar>>>Onboard COAX OUT>>> DIY DAC chip recive CSxxxx+1543>>>DIY Amp. 3875 >>>>> ลำโพง M5(NPE) /TOA /JBL

Comment

onboard>>>>Jriver>>>>dzero>>>>Xanadu X2

Comment

ชุดฟังหน้าคอมผม ตอนนี้ใช้ Jriver/CPlay --->

ซาวด์การ์ด Asus Xonar DS Upgrade + Opamp Sun --->

---> Int Amp NAD C340 ---> ลำโพง NHT Superzero ตัวแรก ครับ

Last edited by osk115; 27 Jan 2014, 12:52:34.

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ...

ขาตั้งของ NHT Superzero หาซื้อที่ไหนครับ ขนาดกำลังดีเลย...

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
            ผม foolbar>>>Onboard COAX OUT>>> DIY DAC chip recive CSxxxx+1543>>>DIY Amp. 3875 >>>>> ลำโพง M5(NPE) /TOA /JBL
            COAX OUT Onboard เคยต่อแล้วเสียงไม่ออก เลยต่อผ่าน USB...

Set ค่ายังงัยก็ไม่ยอมออก ส่งสัยมันจะเสีย เลยอยากรู้ว่าเสียงมันเป็นงัย...

Comment

เสียงเยี่มครับ น๊อยส์น้อยมากๆๆๆ (ผมเดาว่าน๊อยส์ของ digital-analog มันแยกกัน 55555)

Comment

ใช้แต่หูฟังเล็กๆ
                asus dx > fiio e6 > mx 985

Comment

ผมเล่น dac ไม่เป็นครับ เอาชุดสำเร็จรูปนี่ล่ะ เรียบง่ายดี (ไม่ได้รวยนะ ชุดนี้ก็ทำเอากินมาม่าไปหลายเดือนเหมือนกัน)

ปล. sound blaster zxr + focal bird + denon d5000

Comment

LM 3875 เสียงใสดีครับผมใช้อยู่ สลับกับ LM 3886

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
                      ผมเล่น dac ไม่เป็นครับ เอาชุดสำเร็จรูปนี่ล่ะ เรียบง่ายดี (ไม่ได้รวยนะ ชุดนี้ก็ทำเอากินมาม่าไปหลายเดือนเหมือนกัน)

ปล. sound blaster zxr + focal bird + denon d5000
                      ไม่เป็นไรหรอกครับ พอเพียง + พอใจ >>> แค่เนี้ยก็พอแล้ว

เล่นตามฐานะ + รายได้ >>> ไม่เดือนร้อนก็พอครับท่าน...

Comment

อ้อลืมไป ชุดผมครับ

USB Interface >>> DAC >>> Active Speaker (AE A5+) มีคนทักว่าเสียงซ้าย-ขวาไม่เท่า

เลยรู้สึกว่ามันไม่เท่าเลย..ฮ่าๆๆ ยังไม่พอใจกะเสียงเท่าไหร่ เพราะเพลงร้อง โอมากๆ แต่พอแนวดุดันกับไม่สะใจเท่าไหร่

ต้องปรามๆ ตัวเอง ว่า อย่าวู่วาม เด่วงานเข้า...
                        Last edited by lekkiki; 27 Jan 2014, 15:04:47.

Comment

หลักๆfoolbar นานๆที jriver -> ซาวการ์ด ภาค coax ใช้กับ dac ส่วน ภาค analog ต่อ ตรงเข้า amp ครับ ฟังสลับไป มาครับ

-> เเล้วก็ มี ต่อสาย usb จากคอม มาเข้า dac

เอาให้คุ้มกับช่อง ที่มีอยู่ ฮ่าๆ

Comment

onboard>>jriver>>usb-Furu>>Ayre>>Cayin>>Focus 68le

Comment

Originally posted by lookchid View Post
                              หลักๆfoolbar นานๆที jriver -> ซาวการ์ด ภาค coax ใช้กับ dac ส่วน ภาค analog ต่อ ตรงเข้า amp ครับ ฟังสลับไป มาครับ

-> เเล้วก็ มี ต่อสาย usb จากคอม มาเข้า dac

เอาให้คุ้มกับช่อง ที่มีอยู่ ฮ่าๆ
                              ระหว่าง foolbar กะ jriver เคยลองเทียบแบบเพ่งๆ รึยังครับ ว่า ตัวไหนดีกว่ากัน ผมเองยังไม่เคยใช้ foolbar

Comment

Working...
                              X