Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะรีวิวตามสัญญา ขอเวลาเบิร์นไม่นานน

ผมดูทรงแล้วเผาสักเดือนนึงน่าจะกำลังดี ต้นเดือนหน้าเจอกัน ( ถ้าไม่ลืมซะก่อน )

Comment

• เอ๋ยยยยยยยยยยยยย เหมือนผมไม่เห็นตัวเองอีก Id เลยอ่านะ อ่าาาา ไม่เป็นไร แวะป่วนนิดหน่อย อิอิ

Comment

• Comment

• Chord Mojo ลดราคาเหลือ 13,900 บาท

เห็นราคาแบบนี้เลยกดสั่ง Pre order ไป 2 เครื่องครับ

Comment

• มาแล้ว รอ 5 วันครับ

Comment

• สงสัยจัง ท่าน IBM User ซื้ออะไรๆ ตั้งเยอะ ซื้อมาเก็บสะสมเหร๋อครับ หรือวัตถุประสงค์อื่น อยากรู้ครับ (แอบอิจฉาจัง)

Comment

• ชอบ อยากลอง และชอบเก็บสะสมด้วยครับ

อีกเหตุผลหนึ่งผมมีห้องฟัง 4 ห้อง (มีหลายบ้าน แต่เมียมีแค่คนเดียวนะครับ) ผมชอบฟังเพลง เลยต้องมีห้องฟังทุกบ้าน ในห้องนอนทุกห้องเน้นใช้ชุดหูฟัง (ต้องมีแอมป์ แดค) คือคิดว่าฟังทั้งที ขอฟังแบบมีคุณภาพหน่อยครับ

Comment

• ถึงบางอ๋อ...เลยครับ อย่างนี้นี่เอง ไขข้อสงสัยเลยครับ ขอบคุณครับท่าน IBM User

Comment

• เมื่อวันเสาร์ซื้อ M-DAC Plus มา 2 เครื่อง จากที่ลองฟังอยู่หลายวัน เสียงดีสมราคา เป็น DAC ที่ให้เสียงโปร่ง เสียงร้องนุ่มนวล รายละเอียดดี

เมื่อหลายเดือนก่อนเห็น Marantz HD DAC1 ลดราคา 23,900 บาท เลยจัดมา 2 ตัว เสียงแห้งๆ ไม่มีน้ำมีนวล ค่อนข้างผิดหวัง เพราะเสียงสู้เครื่องเล่น CD ไม่ได้เลย ผมมี Marantz CD6004 กับ SA-KI Pearl lite อย่างละตัว เสียงดีคุ้มราคา คงเป็นเพราะ Marantz อาจจะยังใหม่กับ DAC เลยทำออกมาได้ต่ำกว่าที่คาดหวังไว้

เทียบกับ Audio GD NFB-28.38 DAC จีนอีกรุ่น ตัวนี้ซื้อมา 33,500 บาทตอนพรีออเดอร์ที่เว็บมั่นคง ตัวนี้อยู่ตรงกลางระหว่าง M-DAC Plus และ HD DAC1 เทียบกับราคาแล้วถือว่าสูงเกินกว่าที่คาดหวังไว้ไปหน่อย

Comment

• นึกว่าลำโพงเสีย พอเอาไปเสียบอีกเครื่องดันใช้ได้ สงสัยออนบอร์ดเสียแฮะ
                      Last edited by pride16; 26 Oct 2019, 17:07:05.

Comment

• สูงสุดคืนสู่สามัญ
                        soundonboard+หูฟังซาวอะเบ้าของโซนี่

Comment

• ธรรมด๊า บางครั้งผมก็หยิบโน้ตบุ้ค x200ma มาฟังเพลงด้วยซ้ำไป

Pebbles แหลมมันไม่สุด เสียงบางอย่างหาย ลำโพงโน้ตบุ้คแหลมมันชัดกว่า ใด้ยินเสียงบางอย่างที่หายไปแล้วน้ำตาจะไหล

แต่ฟังใด้ไม่นานก็พอ แหลมดี แต่กลาง เบส ห่วยก็ไม่ใหว ฟังแก้เหงาเฉยๆ

อยากมีฝีมือโมเหลือเกิน จับ Pebbles ไส่ดอกทวิสเตอร์ซะเลย

Comment

• ดีรึเปล่าไม่รู้ ตอนนี้ขอเน้นถูกไว้ก่อน

Comment

• มีใครใช้ creative sound blaster ae 7 บ้างครับ คือมีปัญหา ถ้าต่อลำโพงผ่าน Optic แล้วจะเปลี่ยนเป็นมาใช้หูฟังผ่านตัวปรับเสียงแล้วมันฟังไม่ได้เลย พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Creative A120 Soundbar Edition ครับ

Comment

Working...
                                X