Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ True Black 120

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมพลคนใช้ True Black 120

ใครTrue Black 120 กันบ้าง ช่วยบอกอุณหภูมิ ธรรมดาและFullLod ว่าเท่าไหร่กันบ้าง

อัพเดด วันที่ 8/11/51 True Black 120 in CM 690
    ภาพไม่ชัดนะ ถ่ายกับเวปแครม

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ใครTrue Black 120 กันบ้าง ช่วยบอกอุณหภูมิ ธรรมดาและFullLod ว่าเท่าไหร่กันบ้าง

ของผมใช้ 5000+BE 2.60ไปเป็น 3.0 GHz MHz ใช้True Black 120 +MX-2 +Thermaltake ThunderBlade 12cm Blue 2ตัว
    อุณหภูมิ ปกติ32 FullLod 40-43 เท็ดบ่าย2 ห้องไม่เปิดแอร์ ไฟเลี้ยง CPU1.360V ไม่รู้ว่าทา MX-2 เยอะหรือน้อยไปก็ไม่แน่ใจ

ของคนอื่นเป็นไงบอกกันมาเลยงับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ใดนหน่อยตอนนี้เปลี่ยนแปลแล้ว จาก AMD มาเป็น intel E8200 4.0

นี้รูปตอนใช้ AMD

นี้รูป ณ ตอนนี้ intel

Last edited by คนกันเอง; 8 Nov 2008, 10:37:53.

E8200 จาก2.66 oc หน่อยๆเป็น 3.2
    ใช้ซิลิโคนCooler Masterหลอดละ1xx + Thermaltake Smart Case Fan 12cm Blue 1ตัว
    อุณหภูมิห้อง30ไม่แอร์ Idle 36 FullรันOrthos 47-49 ถ้าเป็นกลางวันก็สูงกว่านี้นิดๆ

ภาพปลากรอบครับ

ปล.ไม่ได้ใช้ดำจริงนะ แต่ใช้120U ex แอบมาแจม
    Last edited by บ้าคอม; 4 Aug 2008, 21:45:15.

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
      E8200 จาก2.66 oc หน่อยๆเป็น 3.2
      ใช้ซิลิโคนCooler Masterหลอดละ1xx + Thermaltake Smart Case Fan 12cm Blue 1ตัว
      อุณหภูมิห้อง30ไม่แอร์ Idle 36 FullรันOrthos 47-49 ถ้าเป็นกลางวันก็สูงกว่านี้นิดๆ

ภาพปลากรอบครับ

ปล.ไม่ได้ใช้ดำจริงนะ แต่ใช้120U ex แอบมาแจม
      ไฟท่าน 1.128 V หรือท่าน ตัวแต่ใช้120U ex ก็แจมได้คับผม

Comment

เคยตั้งไฟไว้เป็นAUTOแล้วมันจะอยู่ที่1.25-1.26โดยประมาณ
        เห็นว่ามันเยอะไปเลยลองลดให้เหลือน้อยที่สุดแต่ยังใช้งานได้ครับ

ไฟลด ค่าไฟก็ลด(นิดนึงมั้ง) ลดโลกร้อนด้วย

ไฟจริงๆ1.17ครับ แต่ผมเปิดC1Eไว้ เลยต้องรันOrthosให้มันวิ่งเต็มสปีดก่อนแคปเจอร์หน้าจอ ดูเหมือนโปรแกรมprobeแสดงผลช้ากว่าตัวcpu-zนิด

Comment

อืม.... ของดำกันเลย

ของเค้าดีจริงๆ

Comment

Originally posted by Leim View Post
            อืม.... ของดำกันเลย

ของเค้าดีจริงๆ
            มีเวลาแอบมาโพสด้วย

Comment

ขอรวมพลคนรับซื้อด้วยได้ป่ะครับ

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                เคยตั้งไฟไว้เป็นAUTOแล้วมันจะอยู่ที่1.25-1.26โดยประมาณ
                เห็นว่ามันเยอะไปเลยลองลดให้เหลือน้อยที่สุดแต่ยังใช้งานได้ครับ

ไฟลด ค่าไฟก็ลด(นิดนึงมั้ง) ลดโลกร้อนด้วย

ไฟจริงๆ1.17ครับ แต่ผมเปิดC1Eไว้ เลยต้องรันOrthosให้มันวิ่งเต็มสปีดก่อนแคปเจอร์หน้าจอ ดูเหมือนโปรแกรมprobeแสดงผลช้ากว่าตัวcpu-zนิด
                ประหยัดไฟดีจริงๆคับท่าน

Comment

Originally posted by kongzzilla View Post
                  ขอรวมพลคนรับซื้อด้วยได้ป่ะครับ
                  ซะงั้น

Comment

สมัคคนรับซื้อด้วยคน ยังซื้อไม่ได้เลย

แต่เห็นผลท่านใช้กับe8200 อุๆ fullload orthos แค่นั้น แล้วอุณหภูมิ core 0 core1 ในspeed fans อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Comment

U-120 รุ่นแรกรวมพลได้มั้ย

อิอิ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                        U-120 รุ่นแรกรวมพลได้มั้ย

อิอิ
                        คงได้แหละมั้ง โชร์เลยจ้า

Comment

Originally posted by shady View Post
                          สมัคคนรับซื้อด้วยคน ยังซื้อไม่ได้เลย

แต่เห็นผลท่านใช้กับe8200 อุๆ fullload orthos แค่นั้น แล้วอุณหภูมิ core 0 core1 ในspeed fans อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

คงต้องดูก่อนครับว่าโปรแกรมแต่ละตัวที่ใช้ดูความร้อนใช้เซ็นเซอร์ตัวไหนวัดความร้อน
                          สำหรับเครื่องของผม probeแน่นอนว่าใช้เซ็นเซอร์ของเมนบอร์ด แต่speed fanจะใช้เซ็นเซอร์ของตัวcpuที่เป็นตัวใช้วัดเลย
                          ดังนั้นอุณหภูมิของcpuที่ดูจากโปรแกรมspeed fanจะสูงกว่าprobe ประมาณ10องศาได้ครับ

Comment

รูปมาแล้วครับ เมื่อกี้อยู่ที่ทำงาน แต่คอมอยู่บ้าน เลยไม่มีรูปมาให้ดู

HWmonitor , everest , coretempและ probe

รูปเก่าๆที่เคยเก็บไว้นะครับ
                            ขออภัยรูปเบิ้มไปนิส

Comment

รูปมาแล้วครับ เมื่อกี้อยู่ที่ทำงาน แต่คอมอยู่บ้าน เลยไม่มีรูปมาให้ดู

HWmonitor , everest , coretempและ probe

รูปเก่าๆที่เคยเก็บไว้นะครับ
                              ขออภัยรูปเบิ้มไปนิส
                              ไม่เป็นไร แล้วไอโปรแกรม ขวาสุด สีเขียว โปรแกรมอะไรหรอ เอาเวปโหลมาลองใช่ดูหน่อย อิอิ

Comment

Working...
                              X