Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าปุ่มกดของจอย play3 กับ play2 เหมือนกันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าปุ่มกดของจอย play3 กับ play2 เหมือนกันไหมครับ

ไม่มีไรหรอกครับ คือว่าวันนี้ผมไปเห็นหนังสือบทสรุป DMC4 แล้วหน้าปกมันบอกว่าใช้ได้ทั้ง PS3 และ Xbox 360
    เลยอยากทราบว่าจอย play2 ของผมใช้ได้ไหมครับ กลัวในบทสรุปมันให้กดปุ่มแล้วมันไม่เหมือนกับของผม ขอบคุณครับ

ปล. ถามอีกข้อนะครับ ตอนนี้จอย Play3 ใช้ต่อกับคอมได้ไหมครับ

จอย play 3 ต่อคอมได้แล้วครับ (เคยเห็นในเวป ตปท คุยกัน)
    คิดว่าต้องหา driver มาลง แต่คิดว่าคงไม่เสถียร

จอยเพล 2 เวลาตั้งปุ่มก็คงต้องตั้งปุ่มให้เหมือน play 3 แหละมั้งครับ(เดาเอา)

ถ้าไม่รู้ว่าปุ่มไหนทำอะไร ลองไปดูใน gamefaqs แล้วหา devilmaycry 4

Comment

ตกลงปุ่มที่ใช้เหมือนกันไหมครับ play3 กับ play2

Comment

เหมือนกันเลยครับไม่มีข้อแตกต่าง

Comment

เกือบเหมือนครับ แต่จอยPS3ปุ่มL2, R2 จะเป็นTriggerเหมือนจอยXbox360 (เค้าถึงได้เรียก Sixaxisไง) พร้อมมีMotion Sensor สามารถเอียงจอยได้เหมือนแกนแกนหนึ่ง (เล่นMotor Stromมันส์ดี)
          ต่อกะคอมพ์ได้ทั้งคู่
          - PS2 เอาหัวต่อใส่USB จิ้มเข้าไปแล้วใช้ได้
          - PS3 เอาDriver Home madeมาลง จิ้มเข้าไปConfigแล้วใช้ได้ แต่เค้าว่าไม่เสถียร + ใช้Motion Sensorไม่ได้

Comment

Working...
          X