Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- สรุปให้ฟัง จะได้ไม่ต้องถามอีกเรื่อง WIFI --

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nustkilza View Post
    Comfast CF-7214N Outdoor 3000mW High Power
    ดีไหมคับ
    1km ผ่านต้นไม้เยอะ ๆ ผมลองมาแล้วครับ
    ถูกและดี จัดเลย

Comment

• ขอบคุณคับ

Comment

• ขอบคุณคับ

Comment

• ถามหน่อย ครับ ของผมดูหนังโป้อยู่ เซงมาก กำลังได้อารมณ์

ตัวปล่อยสัญญาณ อยู่ ข้างล่าง ผมอยู่ข้างบน ห่/าง กัน 50 เมตร

เมื่อวานผมไปซื้อตัวรับ USB WIFI ใน พันทิพย์บางกะปิ มา 690 บาท ตัว TP-LINK321G จับสัญญาณได้แค่ 1 ขีด

ผมจะเอา ที่ลวกก่วยเตี๋ยวมาเจาะรูแล้วครอบมัน + ติดฟอยให้ทั่วดีใหม จะได้แรง ๆ

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนถามท่านที่เคยใช้เสา Omni 15 dBi หากเสาสูงจากพื้นประมาณ 10 - 15 เมตร

ระยะที่เครื่องคอมฯรับสัญญาณที่ไกล้ที่สุดกี่เมตร ครับ

Comment

• TP-LINK TL-WA801ND เอามาทำ Access point คือรับได 15 เครื่องอะครับ พอเครื่องอื่นจะ connect มันเด้งออกอะครับมันรับได้เเค่ 15 เครื่องเอง มักปรกติเปล่าครับ

Comment

• แนะนำตัวดึงสัญญาณจาก wifi ในหมู่บ้านหน่อยครับ คือหมู่บ้านผมมีคนกระจาย wifi ตามหมู่บ้าน แต่ผมมีอีกบ้านนึงอยู่บนเขา ซึ่งสัญญาณไปถึงแค่ขีดเดียวเอง อยากได้ตัวรับที่ติดจากบ้านบนเขาลงมารับสัญญาณ wifi ระยะประมาณ 2 กิโล บนเขาเป็นที่โล่งมองลงมาจากบ้านเห็นหมู่บ้านข้างล่างพอดี

Comment

• Originally posted by UNCENSORED View Post
                    แนะนำตัวดึงสัญญาณจาก wifi ในหมู่บ้านหน่อยครับ คือหมู่บ้านผมมีคนกระจาย wifi ตามหมู่บ้าน แต่ผมมีอีกบ้านนึงอยู่บนเขา ซึ่งสัญญาณไปถึงแค่ขีดเดียวเอง อยากได้ตัวรับที่ติดจากบ้านบนเขาลงมารับสัญญาณ wifi ระยะประมาณ 2 กิโล บนเขาเป็นที่โล่งมองลงมาจากบ้านเห็นหมู่บ้านข้างล่างพอดี
                    nano m2 หรือ airgird m2 ครับ

Comment

• ขอบคุณมากสำหรับความรู้ ที่มาให้ครับ

Comment

• ความรู้ที่ล้ำค่ามากครับขอบคุณทุกๆท่านครับ

Comment

• Comment

• I'm having the same problem. You saved my day.
                            Thanks so much

------------------------------------------------------------------------------------------
                            ?lap cam hanh trinh mot mat?|?cam hanh trinh 1 mat o to?

Comment

• ???? ???????????

???? ?????? ,?? ?????????????? ???? ?? ????? ?? ????? ??????????.

? ???? ???? ?????? ??? ??????????? :
                              - ??????? ? ?????????????
                              - ???
                              - ????????

???????, ??????????? ????? ??????? - ?????!
                              ????? ?????????? - ?? 1 ????. ?? ?????????? ????????. ??????????? ??????????.

???? ????:
                              http://tur-krim.ru

???????? ??? ? ???????????

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X