Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- สรุปให้ฟัง จะได้ไม่ต้องถามอีกเรื่อง WIFI --

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tour170 View Post
    อย่าปัญญาอ่อน ซื้อ mimo มาทำหอกไร ในเมื่อ router ในมหลัยเป็นแบบธรรมดา มันก็ได้เท่าเดิมแหละ จะ mimo จะ n ไปอ่านหนังสือมาใหม่ไป๊
    อันนี้ออกแนวเกรียนไปหน่อยนะครับ รู้ว่าพูดไม่ผิด แต่สุภาพหน่อยก็ดีครับ
    จริงๆแล้วก็ไม่แนะนำให้ซื้อ Adaptor ที่เป็น Wireless N มารับ G อยู่แล้ว เพราะ Adaptor Wireless N ไม่ได้ระยะไกลอย่างที่คุยๆไว้หรอก มันเอาไว้จับสัญญาณที่เป็น Wireless N ถึงจะได้ระยะ(แต่ก็ไม่เท่าที่มันโม้ๆไว้หรอก)
    ถ้าจะเอามาต่อกับพวก hotspot ไปซื้อพวก edimax/engenius ที่เปลี่ยนเสาได้ดีกว่า ไม่ก็ซื้อ AP ถูกๆที่ทำตัวเป็น client bridge ได้ เอามาเปลี่ยนเสาแรงๆ รับรองเวิร์คกว่า Wireless N Adaptor ล้านเปอร์เซนต์ครับ

ปัจจุบันผมใช้ D-Link DWL2000 AP+ ราคา 900 บาท ใส่เสา 5 dBi อีก 290 บ. ต่อทรูไวไฟสบายใจ แถมเสียบเข้า switch ไม่ต้องไปแย่ง wireless channel กันอีก

Comment

จะทำ adsl ที่บ้านเป็น wireless ว่าจะซื้อ พวก all in one มีทั้ง wifi+port lan +modem ในตัว

ไปดูราคามา ก็พอๆ กัน ราวๆ 2พันกว่าๆ ร้านเชียร์ d-link จัง ส่วนตัวผมชอบแบบประกันยาวๆ เช่น tp-link

ใครใช้ตัวไหนแจ่มๆ เสถียรๆ มาแนะนำยี่ห้อกับรุ่นให้ที

Comment

ตอนนี้ต่อ TP-link อยู่ครับ

ถูกมาก พันเจ็ดร้อยบาท แถม tumbdrive 1G ด้วย คุ้มมาก

ความแรงก็ตัวส่งอยู่ชั้น 2

Comment

ตอนนี้ต่อ TP-link อยู่ครับ

ถูกมาก พันเจ็ดร้อยบาท แถม tumbdrive 1G ด้วย คุ้มมาก

ความแรงก็ตัวส่งอยู่ชั้น 2

Ipod touch อยู่ชั้น 4-5 ต่อได้สบาย

Comment

ได้ความรู้มากมายคับ ขอบคุณนะคับ

Comment

อยากทราบว่าเป็นกระป๋องกระดาษเคลือบได้ไหม หรือว่าเป้นกระป๋องเหล็ก

จากรูปผมดูไม่ออกเท่าไหร่

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                อยากทราบว่าเป็นกระป๋องกระดาษเคลือบได้ไหม หรือว่าเป้นกระป๋องเหล็ก

จากรูปผมดูไม่ออกเท่าไหร่
                ได้ครับ แบบข้างในเป็นฟลอยก็สามารถใช้ได้ครับ

Comment

มีประโยชน์ยิ่งนักโอ้ว

Comment

ใครเคยใช้ของยี่ห้อ Orinoco Proxim AP-600, AP-700 บ้างคับผมอยากรู้ว่าสัญญาณมันดีเหมือนที่ทำงานผมใช้อยุ่หรือป่าวคับ...

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ผมใช้ True wifi เครื่อง PC+Adapter ฺBelkin

ตอนแรกๆยังไม่ทำอะไร รับสัญญาณได้ 2 ขีด(LOW) ต่อมาเจอใน ADSL Thailand ว่ามีการเอาหม้อ ไห กะทะ มาโมดิฟาย เลยลองกลับไปทำ

โอ้ พระเจ้าจอร์จ มันขึ้นเห็นๆเลยครับ

ทุกวันนี้ได้ 4-5 ขีด จะอยู่ที่ Very Good เป็นส่วนใหญ่ บางวันก็ Excellent

ใช้ฝาหม้ออลูมิเนียมบุบๆ ค้นๆจากในครัวนั่นแหละครับ กว้างประมาณ 8 นิ้ว

Comment

ได้ข้อมูลเพิ่มขึ้นอีกแฮะ

Thank You.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

กระชอนช่วยท่านได้ ^^

Comment

คือที่บ้านใช้โมเด็มแลนแบบ 4 พอร์ต ของทีโอที (อยู่ชั้น3)

แล้วอยากจะให้คอมที่บ้าน(อยู่ชั้น 1) สามารถเล่นเน็ตได้ (น้องอยากเล่นนะครับ)

ผมจะต้องทำยังไงเหรอครับ

ซื้อโมเด็มเพิ่ม? ขอราคาด้วยครับ

เดินสายลงมา?

หรือว่ายังไงดีครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Comment

Working...
                                X