Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบโปรแกรม แปลงไฟล์ DVD เป็น VCD คุณภาพสูงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบโปรแกรม แปลงไฟล์ DVD เป็น VCD คุณภาพสูงครับ

อยากทราบวิธีการแปลงไฟล์ DVD ให้เป็น VCD ให้เป็นคุณภาพสูง อ่ะครับ เพราะเท่าที่ผ่านมาใช้โปรแกรมต่างๆแปลงไฟล์แล้ว ภาพมันแตกอ่ะครับ ไม่สวยเลย ใครมีโปรแกรมแปลงไฟล์ให้มีคุณภาพสูงแนะนำกันได้นะครับ และใครมีเทคนิคดีๆในการแปลงไฟล์ VCD ก็แนะนำกันเข้ามาได้ครับ

อ่อ แล้วเรื่องโปรแกรมไรน์ VCD ผมว่าของ nero ภาพไม่ค่อยดีอ่ะครับ ไรน์แล้วภาพไม่ค่อย ใครมีโปรแกรมสำหรับไรน์ VCD โดยเฉพาะไหมครับ เอาคุณภาพเยี่ยมอ่ะครับ ไรน์แล้วคุณภาพไม่ตกอ่ะครับ

อีกเรื่องคืออยากทราบจริงๆว่า ทำไมซื้อ VCD คาราโอเกะ หรือหนัง VCD มาดู ทำไมภาพสวยจัง ผมแปลงไฟล์เอง ยังไม่สวยเท่าเลยครับ หุหุหุ ไม่ทราบใครพอทราบเทคนิคของพวกที่เขาทำ VCD มั่ง ครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Total Video Converter ทำได้เกือบทุกอย่าง

Comment

Total.Video.Converter.3.0.1
      http://file.uploadsave.com/file.php?...dd2f8c3b78c022

ลองดูครับ ผมเองก็ไม่เคยใช้ เห็นว่าดีเลยหามาให้ ^^
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

ขอบคุณมากครับ โปรแกรมนี้ใช้ได้ครับ

Comment

DVD2SVCD
          สามารถ
          DVD to SVCD
          DVD to VCD

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณด้วยคนรับ

Comment

DVDx ครับใช้ดีเหมือนกัน Config อะไรๆได้พอสมควร

Comment

ขอบคุณด้วยครับ

Comment

canopus procoder ครับ

Comment

VCDCut อันนี้ผมใช้อยู่ ดีทั้งภาพและเสียง

Comment

Working...
                      X