Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ ATI เจ๋งกว่า Nvidia ตรงไหน ดูแล้ว Nvidia เจ๋งกว่าโครตเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ ATI เจ๋งกว่า Nvidia ตรงไหน ดูแล้ว Nvidia เจ๋งกว่าโครตเลย

ถึงแม้ว่า จะราคาถูก แล้วก็แรง แต่มันจะด้อยที่ไดรเวอร์พบปัญหาเยอะ และปัญหาต่างๆที่แก้ไม่ตก อย่างเช่นล่าสุด ใช้แล้วจอดับ หรือไรต่างๆ

สำหรับผมคิดว่า Nvidia เจ๋งที่สุดในบรรดากาดจออ่ะ แต่อาจจะสู้ voodoo ไม่ได้แน่ เกิดถ้ายังอยู่ซะก่อนนะ

หง่ะ!!! ผมใช้ค่ายแดงมาไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลยครับ ด้วยความสัตย์จริงมันคุ้มค่ามาก

แต่กำลังจะย้ายไปเขียวคับ อยากลองความแปลกใหม่ดูบ้าง

Comment

เอ้า เป้ามาละ

Comment

จะยาวไหมน้อ กระทู้นี้

Comment

ผมซื้อฮอนด้าวิ่งได้ 180 ราคาพอประมาณ
          ดีกว่าซื้อเฟอร์รารี่วิ่งได้เร็วกว่าแต่ราคาแพงกว่ามาก
          หาเงินเองราคาพอเพียงก็เอาแล้ว

แล้ว Voodoo น่ะ Nvidia ซื้อ 3DFx ไปตั้งนานแล้ว

Comment

Originally posted by finalAdd View Post
            ถึงแม้ว่า จะราคาถูก แล้วก็แรง แต่มันจะด้อยที่ไดรเวอร์พบปัญหาเยอะ และปัญหาต่างๆที่แก้ไม่ตก อย่างเช่นล่าสุด ใช้แล้วจอดับ หรือไรต่างๆ

สำหรับผมคิดว่า Nvidia เจ๋งที่สุดในบรรดากาดจออ่ะ แต่อาจจะสู้ voodoo ไม่ได้แน่ เกิดถ้ายังอยู่ซะก่อนนะ
            ความคิดของคนที่ไม่ได้ใช้ ATI อย่างคุ้มค่า ปัญญาอ่อน

กลับไปใช้ 8500GT ของตัวก่อนเหอะ ไป !!

Comment

แล่วๆๆๆๆๆๆ

Comment

55555+

Comment

เท่าที่ผมดูมา เข้าเร่งผลิตกาดจอ โดยให้ความสำคัญกับ ไดรเวอร์น้อย เน้นผลิตออกมา แบบคำนึงถึงแต่ว่า เราต้องแรงกว่า ถึงจะแรงกว่ามันก็จริง เกิดถ้าเค้าหันมาสนใจพัฒณาไดรเวอร์ให้ดีกว่านี้ ดูจะน่าใช้ขึ้นเยอะจริงๆ นี่จากความคิดของผม ที่ได้ศึกษามา

Comment

Originally posted by Rojazz View Post
                    ความคิดของคนที่ไม่ได้ใช้ ATI อย่างคุ้มค่า ปัญญาอ่อน

กลับไปใช้ 8500GT ของตัวก่อนเหอะ ไป !!
                    โทษทีนะครับ ผมเปลี่ยนไปใช้ xfx 9600 GT แล้ว ถูกเปล่าหว่า

Comment

Originally posted by finalAdd View Post

-คุณเคยใช้รึยังหละครับถถึงว่ามีปัญหาเรื่องของ Driver น่ะครับ แต่ก่อนอาจใช่ครับแต่เดียวนี้มันไม่ใช่แล้ว!!
                      -คนที่เข้าใช้แล้วดับสาเหตุไม่ได้เกิดจาก VGA คุณลองกลับอ่านดูสิครับ แล้วอะไรต่างๆของคุณมันคืออะไรหละครับ

Nvidia แต่ก่อนอาจใช่แต่เดียวนี้มันไม่ใช่แล้ว ATI แต่ก่อนอาจไม่ใช่แต่เดียวนี้มันใช่แล้ว

มองในปัจจุบันครับ อย่าไปมองในอดีต!!

Comment

จะเทิดทูลอะไรกับค่ายการ์ดจอนักหนาครับ มันทำมาหลอกฟันเบี้ยในกระเป๋าเรานั่นแหละ ไม่ต้องพยายามไปเชียร์มันมากหรอกครับยังไงมันก็ไม่ให้ใช้ฟรีหรอก

Comment

ผมก็ชอบสีเขียวนะ แต่คุณตั้งกระทู้ซะโหดเหลือเกิน กะบู๊เลยชิมิ ทุกอย่างมีปัญหาเหมือนกันก็ค่อยๆแก้กันไป

Comment

ผมชอบ ATI เพราะภาพตอนเล่นเกม มันเรนเดอร์ได้สวยกว่า รายละเอียดชัดเจนดี

เรื่องดูหนังไม่ต้องพูดถึง

ส่วน NVIDIA นั้น การเรนเดอร์เกมมันรายละเอียดน้อยไปสำหรับผม

ใกล้ๆจะชัดเจนดีระดับนึง แต่จะเริ่มเบลอๆไป ยิ่งไกลๆออกไปยิ่งเบลอๆ ๆๆๆ

เคยลองปรับให้ภาพมันหยาบๆจะได้ชัดๆหน่อย ใน RIVA Tuner/DirectX เล่นเกมส์ดูไม่ได้เลย

หยาบได้ใจเลย เป็นคลื่นๆเลย

สรุป ATI ไม่ต้องปรับอะไรเลย ได้มาก็ลากอย่างเดียวจบ ฟันธง....

ปล. ความคิดผมนะ เฟรมเรต ตอนเล่นเกม ATI น้อยกว่านิดนึงเพราะมันต้องเรนเดอร์ภาพที่สวยกว่านี่เอง

ผมลองปรับให้ ATI เรนเดอร์ภาพให้ใกล้เคียง NVIDIA แล้วอ่ะ เฟรมเรตพุ่งกระจาย
                            Last edited by toekingsize; 3 Aug 2008, 01:55:13.

Comment

กระทู้เปิดตัวก็งี้แหละ ล่อเป้าเข้าไว้ เดี๋ยวก็เกิด (ไม่เกิดก็ดับ) 5555+

Comment

Working...
                              X