overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: ใครเป็นแบบผมมั้ง ECS 780

OverclockZone Member

Default ใครเป็นแบบผมมั้ง ECS 780

ไดร์เวอร์ออนบอร์ดลงไม่ได้ ลงแล้ววินโด้วเข้าไม่ได้ครับ

Windows cannot load the locally stored profile: Insufficient security rights or a corrupted local file. Windows has logged you in with a temporary profile any setting you make will not be saved.

ขึ้นมางี่ก่อนเข้าห้า เดสทอป แล้วค้างอยู่งั้น

แก้เข้าเวฟโหมดแล้วเข้าได้ปรับตามเวปบอกแล้ว ก็ไม่หาย วนนี้ลงวินโด้วไป 10 รอบแล้ว จับจุดได้ว่าเป็นเพราะ ไดร์เวอร์ HD3200

จะว่าบอร์ดเสียก็ไม่ใช่ มันก็ใช้ได้แค่ลงไหร์เวอร์ไม่ได้

หรือเป็นเพราะว่าผมใช้ XP SP3 ครับ

งง มาก ++ ใครเป๋นบอกหน่อยหรือต้อง ลง Vista เท่านั้น ครับ นี่กะว่าพรุ้งนี้ไปถอยการ์ดจอมาใส่ละถ้าแก้ไม่ได้

อาหารมัน ค้าง ตอนเข้าวินดด้วแหละ บางทีเข้าได้ แต่ เดสทอปเออเร่อหมด เข้าไลไม่ได้เลย ต้องลงวิน ใหม่ตลอด

ใครเคยเจอมั่ง หรือว่าบอร์ดเจ๋ง

OverclockZone Member terry12's Avatar

ผมไม่เป็นนะครับ

ลองหา window ตัวธรรมดามาลงดูก่อนครับ เเบบที่ไม่โมมาอะครับ เป็นตัว original sp2 น่าจะดี ผมเคยลงอยู่

นี่ว่าจะตัดใจไปซื้อการ์ดจอ 1000 กว่าบาทมาใส่ -*-

ไปนอนละรอคนมาช่วยตอบพรุ้งนี้เจอกานนคราบบบ

เช๊คhard disk แล้วก้อลองโหลดวินโดว์ ดีดีมาใช้สักตัว คับ คาดว่าไม่ น่าจะเปนที่ ไดรเวอนะ อีกอย่างครับ ฟอแมท ด้วยคับ ลองแนะนำดูครับ ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยครับ มานหา ผมก้อใช้ecs 780ไม่มีปัญหาอะไรครับ ลองออนบอดก้อโอเคครับ เคยค้าง 1 ครั้ง เข้าไปแก้ ในbios ใหเปน default สิคัรบ แหะๆ ลองๆๆดุครับ สุ้ๆๆ

OverclockZone Member RB26's Avatar
    Public administration

ผมก้อเป็น เปลี่ยนแผ่นวินโด้ใหม่ ก็หาย แต่ผมมีปัญหาเรื่องจอ ปรับ 800x600 ภาพสั่นๆๆ ไม่มรู้เป็นไร

ของผมใช้ xp2 อยู่ โหลด xp3 มา มะกล้าใช้เลยฮุๆ
    ของผมปกติทุกอย่างนะครับ ไว้ลองลงxp3 แล้วจะมาบอก
    ตอนนี้ยังมะอยากโปรแกรมเยอะมาก ไม่อยากลงใหม่
    xp3 ที่เคยมีอาการก้อคือ เล่นเน็ตไม่ได้ ลองค้นดูในกระทู้นะครับเฉพาะเราเตอรุ่นเก่านะครับ
    ยังไงลองลง xp2 ดูละกันครับว่าปกติป่าว

ESC ราคาประหยัด+ปัญหาเยอะจิงๆ

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

น่าจะเป็นที่วินโดส์เหมือนท่านอื่นๆว่านะครับ แต่ผมเองก็ใช้อยู่ครับ XP3 ลงได้ไม่มีปัญหา

-*- ก็ น่าจะเป็นที่ตัววินโด้วแหละคับ -*-

วินดด้เป็นตัว โม ของ SKZ -*- ข้เกียจลง วินแบบ Ori อ่ะ -*-ขี้เกียจเซทค่า+ใส่CD-kฮาร์ดดิส ไม่เปงอไร ใช้ HD Tune ตรวจแล้วด้วย

OverclockZone Member 215452's Avatar
    ^-^นรกขุมสุดท้าย^-^

Quote Originally Posted by GoD9 View Post
    ESC ราคาประหยัด+ปัญหาเยอะจิงๆ
    ถ้าจะจริงใชอยู่เหมือนกัน การ์ดแลนด์ออนบอร์ดใช้ไม่ได้ซะงั้น ไม่ยอมคอนเน็คสัญญาน ต้องถอดเสียบใหม่อยู่ 2 - 3 รอบ เอาไปเปลี่ยนใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ใครเป็นเหมือนผมแล้วแก้หายแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ก็เลยซื้อการ์ดแลนด์แยกมาเสียบแทน เด๋วมีเงินซื้อใหม่ซะเลย เซง

เดียวกระทู้จะกลายเป็นรวมปัญหาECS

OverclockZone Member MM's Avatar

เคยเป็นกับของ MSI ลง SP3 เสียงไม่มี สุดท้ายลง SP2 ก็ไม่พบปัญหาครับ
    Last edited by MM; 3 Aug 2008 at 10:13:23.

OverclockZone Member Capuchino's Avatar
    เดิมๆ รอเขากลับมา

ลองเปลี่ยน os ดูครับ

OverclockZone Member intheworld's Avatar

Quote Originally Posted by 215452 View Post
    ถ้าจะจริงใชอยู่เหมือนกัน การ์ดแลนด์ออนบอร์ดใช้ไม่ได้ซะงั้น ไม่ยอมคอนเน็คสัญญาน ต้องถอดเสียบใหม่อยู่ 2 - 3 รอบ เอาไปเปลี่ยนใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ใครเป็นเหมือนผมแล้วแก้หายแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ก็เลยซื้อการ์ดแลนด์แยกมาเสียบแทน เด๋วมีเงินซื้อใหม่ซะเลย เซง
    - - ผมม่ะเห็นเป้นเยยอ่อ ใช้ได้ปกติ น่าจาเกี่ยวกะ os ผมลงทีเดียวใช้ได้ทุกอย่าง

ของผมลง vista นะ

OverclockZone Member popkongkang's Avatar

ก็ลงได้ปกตินะครับ XP3 ลองหาเดิมๆมาลงดีกว่าครับ อย่าเพิ่งเซงกับมันเลย แค่OSอาจจะไม่เข้ากับบอร์ดเอง บ้านเราของก๊อปออกจะเยอะ ถ้าลงกับของเดิมๆแล้วไม่ได้ ค่อยต่อว่าเค้าดีกว่าไหม

OverclockZone Member 215452's Avatar
    ^-^นรกขุมสุดท้าย^-^

Quote Originally Posted by intheworld View Post
    - - ผมม่ะเห็นเป้นเยยอ่อ ใช้ได้ปกติ น่าจาเกี่ยวกะ os ผมลงทีเดียวใช้ได้ทุกอย่าง

ของผมลง vista นะ
    วิสตาลองแล้วครับ 32 บิท ultimate ตอนแรกใช้ได้ปกติ นึกในใจอ๋อมันซับพอร์ท วิสตานี่เอง แต่พอรีสตารท์เครื่องปุ๊บ อ่ะเหมือนเดิมเลย เวรแท้....

OverclockZone Member intheworld's Avatar

Quote Originally Posted by 215452 View Post
    วิสตาลองแล้วครับ 32 บิท ultimate ตอนแรกใช้ได้ปกติ นึกในใจอ๋อมันซับพอร์ท วิสตานี่เอง แต่พอรีสตารท์เครื่องปุ๊บ อ่ะเหมือนเดิมเลย เวรแท้....
    กำแต้ๆ อิอิ

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

แย่เลยงี้ แล้วตอนนี้ใช้ os ตัวไหนอยู่ละท่าน

OverclockZone Member xorama's Avatar
    Nakornsithammaraj

อืม บ่นนอกเรื่องด้วยคนครับ ผมก็มีปัญหากะบอร์ดตัวนี้เหมือนกัน ต่อไดรฟ์ideไม่ได้ sata อย่างเดียว(อยู่ ตจว ขี้เกียจส่งเปลี่ยน เเละกลัวได้ของไม่ดีกว่ากลับมาอีก)

อีกปัญหาคือ ต่อออนบอร์ดภาพสั่น ถ้าปรับเป็น 60 เฮิร์ซนี่ยังกะเเผ่นดินไหว / ลงไดรเว่อร์เสียงก็กว่าจะได้ โอยยย ปวดหัว)

ว่าเก็บตังเรื่อยๆ รอซื้อใหม่เเละ /เซ็งไปเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks