Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอร์ท DVI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอร์ท DVI

หัวแปลง DVI ใข้ไม่ได้อะคับ

จอคอมผมใช้หัวแบบ D-sub แต่การ์ดจอมันเป็น Dual DVI
    พอใส่หัวแปลง DVI แล้วภาพไม่ขึ้นเลยครับ
    เลยลองไปเสียบกับการ์ดตัวเก่า พอร์ตเป็น D-sub กับ DVI

เสียบช่อง DVI ก็ไม่ติดครับ ตอนนี้เลยใช้แบบ D-sub ไปก่อน

อย่างนี้ตัวแปลงเสียหรือป่าวครับ

เพราะว่า หัวแปลง DVI เพิ่งแกะออกจากห่อพลาสติกเลยครับ ไม่เคยผ่านการใช้งานมาก่อน

ใช่หัวแปลงตัวละ 120 บาทที่กองขายบนกระจาดรึปล่าวครับ ถ้าใช่ก็คือคุณซวยแล้ว (ผมก็โดนมาเหมือนกัน)

ต้องใช้หัวแปลงของแท้ที่แถมมากับการ์ดจอครับ

Comment

เอ่อ แล้วทำไงอ่ะ การ์ดจอผมซื้อมือ 2 มาอ่ะ

หัว DVI ยังไม่ได้แกะจาก พลาสติกเลยนะ

แล้วของแท้ ผมจะหาได้จากไหนอ่ะ

Comment

อยู่ใกล้ๆ มาเอากะผมครับ มีอยู่ 2-3 อันครับ

ขอดูรูปพินด้านหลังด้วยนะครับ เผื่อมันไม่ตรง

ผมอยู่สุขุมวิท101 ครับ

pm มาคุยก่อนได้

Comment

Working...
        X