Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาหน่อยครับ เรื่อง VGA & หน้าจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาหน่อยครับ เรื่อง VGA & หน้าจอดับ

คือ สาเหตุไม่แน่ใจว่า ปัญหาเกิดจาก VGA หรือ LCD ครับ คือว่า

เวลาผมใช้งานคอมไปสักพัก ( บางที )หน้าจอ ผมดับ ไปเลยครับ เวลาดูหนัง Fullscreen บางที่ดูไปนาน ๆ ก็ ดับไปเลย (บางที) หรือ บางที่ปรับ Resolution สุง ๆ หน้าจอ ดับสนิดเลยครับ ( 1280 by 1024 ) ผมใช้ LCD 19" VGA Winfast 6600GT แต่เวลา Test มันดันไม่ยอมดับ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไรครับ ใครรู้ตอบหน่อย ครับ ถ้าเป็นที่ VGA จะได้เอาไป เครม ครับ

ดับที่ว่านี้ดับแบบ ไฟติดอยู่รึเปล่าครับ

ถ้าใช่ของผมก็เป็นครับ

ลอง ๆ ขยับปลั๊กไฟมันถึงจะติด

สงสัยเป็นคนละสาเหตุรึเปล่าครับนี้

Comment

มันดับแต่ไฟติดครับ และลองปิด สวิ๊ต แล้วเปิด lcd ใหม่ก็ไม่ยอมติดครับ เอา monitor อันอื่นมาต่อก็ไม่ติดครับ ต้อง restart เครื่อง ใหม่อย่างเดียว ถึงจะติด ไม่รุ้เป็นเพราะอะไร ( ไม่ได้ o/C การ์ท ด้วย )

Comment

สงสัยไว้ได้เลยว่าการ์ดอาจจะใกล้เน่าละคับ

Comment

Working...
        X