Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งซื้อ E 8400 3.0 GHz มาวานนี้ รบกวนช่วยแนะนำ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งซื้อ E 8400 3.0 GHz มาวานนี้ รบกวนช่วยแนะนำ....

เพิ่งซื้อ E 8400 3.0 GHz มาวานนี้ครับ ถามว่า
    ใช้งานเดิมๆไม่ Overclock ซิงค์ติดตัวเดิมใช้งานจะร้อนไหม
    ตอนลูกชายเล่นเกมส์นานๆต่อเนื่อง ถ้าร้อนรบกวนแนะนำ ซิงค์ระบายความร้อน CPU ในราคา
    1,000-1,500 บาท ด้วยครับ
    หรือใครจะขายให้ผมติดต่อได้ครับ
    02-7386378 บอย
    ลืมไปใช้ CPU E 8400

Arctic Cooling Freezer 7 Pro - 1390฿ ( มือ1 )

http://www.arctic-cooling.com/cpu2.p...9&data=4&disc=

Last edited by TWK.; 3 Aug 2008, 10:11:44.

Comment

ใช้เดิมๆ ไม่ OC ก็ไม่ต้องเปลี่ยน sink หรอกครับ เปลืองเงินเปล่าๆ
      ผมเปิดคอมเป็นเดือน ไม่เห็นเป็นไรเลย

Comment

คุณพ่อไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องร้อนนะครับ สบายใจได้

มันก็ร้อนเป็นธรรมชาติอยู่แล้วครับ อุณหภูมิวิ่งขึ้นวิ่งลงระหว่าง 45-70c

เดี๋ยวถ้าร้อนมากตัวพัดลมเดิมจะปรับรอบให้สูงขึ้นเองครับ

Comment

heatsink มันออกแบบมาให้ระบายความร้อนได้ในระดับนึงอยู่แล้วคับ ไม่ได้ oc ยิ่งไม่ต้องกังวลเลย

Comment

Working...
          X