overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: เน็ตที่ทำงานบล็อคทั้งบิททั้งเกมส์ ทำไงดีครับ

OverclockZone Member irobot13's Avatar

Default เน็ตที่ทำงานบล็อคทั้งบิททั้งเกมส์ ทำไงดีครับ

เน็ตที่ทำงานบล็อคทั้งบิททั้งเกมส์ เน็ตเคเบิ้ลสปิด 5-50M/s ได้ เซงมากตอนนี้ เล่นเกมส์ออนไลน์ก็ไม่ได้ โหลดหนัง DVD ไม่ได้ด้วย(อันนี้เซงที่สุด) ใครพอมีวิธีแก้ครับ

ลักษณะเหมือนบล็อคพอร์ต เวปเข้าได้หมด แต่เล่นเกมไม่ได้

OverclockZone Member voravis's Avatar

ทำใจไงครับ ที่ทำงานผมก็บร๊อค (เค้าไห้มาทำงานครับไม่ไห้มาเล่นเกมส์)

OverclockZone Member

ไม่ได้มาป่วนนะครับ แต่ว่าการโหลดบิทในที่ทำงาน ถือว่ารบกวนคนอื่นเขามาก
    บริษัทที่ผมเคยทำงานอยู่ มีคนโหลดบิท คนอื่นที่จะใช้งานอินเตอร์เนต แทบใช้การไม่ได้
    จะเข้าเวบหาข้อมูลมาพรีเซ้นงานก็อืดเสียเหลือเกิน เขาบล๊อกน่ะดีแล้วครับ เกรงใจคนอื่น
    ถ้าอยากจะโหลดบิท ลองหาโคโลดีๆซักที่สิครับ สะดวกด้วย แป๊บเดียวค่า ratio พุ่งกระฉูด
    หรือไม่ก็ยืนยันคำตอบเดียวจากคนในเวบบอร์ดพันทิพย์ คือ เปลี่ยนที่ทำงานครับ

OverclockZone Member Farrell's Avatar
    261 ม.10 ต.บ้านหว้า อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

ดีแล้วครับ ตั้งใจทำงานหาเงิน..กลับบ้านค่อยเล่นก็ได้

OverclockZone Member zerocs's Avatar

เปลี่ยนความคิดใหม่นะครับ

OverclockZone Member zman's Avatar

เปลี่ยนที่ทำงานสิครับ

OverclockZone Member 191's Avatar

Quote Originally Posted by zman View Post

ระวังนะ ถ้าเขากำลังเครียดก็มีหวัง...

Quote Originally Posted by zman View Post

จริงครับ ทำในที่ที่เค้าให้เล่นใด้ (บริษัทนั้นคงจำกัด speed net และความสำคัญของ user ด้วย)

ถ้ารู้แค่ลองวิชาก็ไม่เท่าไหร่

โหลดบิท เล่นเกมส์ เอาเปรียบคนอื่นมากๆเลย

ที่ทำงานผมรู้สึกเวลา seach หาสินค้าหรือเข้าเนตอืดๆ รีเซตเราเตอร์แ...เลย(มีคนโหลดบิทอยู่)

ถ้าคุณแก้ปัญหานี้ได้ เล่นเนต โหลดบิทกระจาย เกิดคนอื่นทำบ้างแล้วคุณโหลดได้ช้าลง คุณก็หาวิธีกัน เค้าก็หาวิธีแก้

admin ปวดหัว ไว้ถ้าคุณเป็น admin เองจะเข้าใจปัญหานี้เอง

รอท่านอื่นดีกว่าครับ(ผมบอกไปแล้วนะ)
    Last edited by tomodify; 6 Aug 2008 at 21:57:21.

OverclockZone Member Godstep's Avatar

ติด proxy รึปะ

gum taeng

OverclockZone Member bassaft's Avatar

ของผมอยู๋ในมหาลัย จะโหลดตัวupdate สแกนไวรัสยังไม่ได้เลย เค้าบล๊อก แต่คนบล๊อกอ่ะโหลดเองโครตเลย
    ใครมีวิธีปลดบล๊อกช่วยหน่อยนะคับ ผมจะทำโปรแจ๊กโหลดข้อมูลโปรแกรมอะไรไม่ได้เลย
    เดือดร้อนคับท่าน

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

เห็นด้วยกับหลายๆ rep ครับ เพื่อความเจริญและยั่งยืนทำให้เกิดประโยชน์สูงสุดกับองค์กร
    บล็อคแหละดีแล้ว

เหอๆadmin ที่ม. ผมทั้งเล่นทิ้งโหลดเลยละจะเข้าไปทำรายงานทีโครตกลุ่มจายเลย

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

เขาหาทางแก้ แต่ผมขอโปรแกรมล๊อคหน่อยครับ
    Last edited by pungpond999; 15 Aug 2008 at 21:44:40.

OverclockZone Member icesacream's Avatar

ที่ทำงานผมก็เหมือนกัน

กลับมาเล่นที่บ้านอะดีแล้ว สบายจายย

OverclockZone Member kamabunta's Avatar

เปิดบิทโหลดทิ้งไว้ที่บ้านดิคับ กลับไปก้อพอดีได้ดู -_-!!

OverclockZone Member dvung's Avatar

ถูกต้องครับการที่ admin บล๊อคน่ะเพื่อประโยชน์ส่วนรวมแค่ปล่อยให้ทุกคนเล่นเน็ทได้ก็แทบแย่แล้วครับ ยิ่งปล่อยให้ user โหลดนู้นโหลดนี่ได้ยิ่งปวดหัวเลยทั้ง virus ทั้ง Bandwidth เต็มอีก
    เล่นที่บ้านน่ะถูกแล้ว

OverclockZone Member tack77's Avatar

ถ้าเราเป็นนายจ้าง แล้วลูกจ้างทำแบบนี้ เราจะคิดยังไงครับ

แก้ง่ายๆ เดินไปบอกแอดมิน "พี่ๆ เปิดพอร์ตให้โหลดบิทหน่อยซิ" พี่เขาก็จะเข้าใจ "อ๋อ ได้ๆ " แอดมินคุยกันง่ายจะตาย

ไม่เรื่องมากหรอก จริงๆ นะ

OverclockZone Member boonmee's Avatar
    ม.สงขลานครินทร์ หาดใหญ่

Quote Originally Posted by kamabunta View Post
    เปิดบิทโหลดทิ้งไว้ที่บ้านดิคับ กลับไปก้อพอดีได้ดู -_-!!
    นั่นสิคะ เข้าท่ามาก

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks