Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงจังระหว่าง P5K Deluxe VS P5Q Deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงจังระหว่าง P5K Deluxe VS P5Q Deluxe

งงมากมาย ของเดิม Q6600 + P5K Deluxe + 2G HK ลากสบาย ๆ ที่ 3.6 vcore 1.5 แรม 1:1 4-4-3-5 vmem 2.1 แต่พอได้บอร์ดใหม่เป็น P5Q Deluxe เลยย้ายทุกอย่างมาที่บอร์ดใหม่กะว่าจะลากไปต่อ แต่พอเซ็ตให้ได้ 3.6 ตามที่เคยได้ ปรากฎว่าไม่บูต เพิ่มไฟให้ cpu แล้วก็ไม่บูต ต้องลดกลับไปที่ 3.0 เซ็ต vcore ที่ Auto บูตได้ งงว่าบอร์ดรุ่นใหม่ทำไมเซ็ตยากจัง หรือท่านเทพ ๆ มีวิธีเซ็ตยังไง ก็ แจงให้หายงงทีนะครับ ขอบคุณมาก
    Attached Files
    Last edited by mrair; 3 Aug 2008, 13:07:47.

ไม่มีใครพอจะแนะนำได้เลยเหรอ

Comment

ว่าถ้ามีตังจะไปสอยอยู๋เลย delux เนี้ย

Comment

อัพ bios ดูหรือยังครับ

ผมอัพแล้ว censor มันหายเพี้ยนนะครับ แต่ว่า OC ดีขึ้นไหมอันนี้ไม่ชัวร์ ^^'

Comment

Originally posted by k2w2yut View Post
          อัพ bios ดูหรือยังครับ

ผมอัพแล้ว censor มันหายเพี้ยนนะครับ แต่ว่า OC ดีขึ้นไหมอันนี้ไม่ชัวร์ ^^'
          อัพเป็น 803 ล่าสุดแล้วครับ

Comment

บอร์ดเทพไปครับ ไม่กล้าแนะนำ

Comment

มีใหม่กว่านั้นให้ลองใช้งาน ....
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=252745

Comment

ดัน
                สงสัยไฟ Auto ลาก 4.0GHz สบายๆ เลยมั้ง

Comment

ลอง 400*9 นอกนั้น Auto ดูคับ ผมใช้อยู่ ทั้ง cpu และ บอร์ด ตัวเดียวกันกับท่าน แต่ผมใ้ช้ 3.3 ก็พอ 369*9

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    บอร์ดเทพไปครับ ไม่กล้าแนะนำ

Originally posted by dears View Post
                    มีใหม่กว่านั้นให้ลองใช้งาน ....
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=252745
                    Thx งับ ๆ โหลดแล้วล่ะ กะว่าคืนนี้ค่อยลอง

Originally posted by TWK. View Post
                    ดัน
                    สงสัยไฟ Auto ลาก 4.0GHz สบายๆ เลยมั้ง
                    สังสัยเหมือนกัน

Originally posted by wancom1926 View Post
                    ลอง 400*9 นอกนั้น Auto ดูคับ ผมใช้อยู่ ทั้ง cpu และ บอร์ด ตัวเดียวกันกับท่าน แต่ผมใ้ช้ 3.3 ก็พอ 369*9
                    thx งับ ๆ ต้องลองอีกที

Comment

ลองแล้วมาบอกผลมั้งนะครับจะได้ตัดสินใจ ง่ายขึ้นเอิ้กๆ

Comment

ตั้งแต่ใช้มา ยังไม่เคย run 400*9 ได้เลย ดับตลอด

ได้แต่ 450*8

Q6600 P5B dl

Comment

ลองปรับ auto แล้วก็ไม่ได้อยู่ดี ทำไงดีหว่า

Comment

ทำไงดีอ่ะ

Comment

ได้แล้วครับ เป็นที่เซ็ตไฟ cpu มากไป บอร์ดใหม่เซ็ตแค่ 1.45 ก็ได้แล้ว อิอิ
                              Attached Files
                              Last edited by mrair; 3 Aug 2008, 22:31:55.

Comment

Working...
                              X