Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว OCZ มีใครใช้ UPS กันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว OCZ มีใครใช้ UPS กันบ้างครับ

อยากทราบว่ามีท่านใดใช้กันบ้างครับ คิดว่าสำคัญมั้ย

ที่บ้านไม่ได้ใช้ ไม่มีปัญหาครับ
    แต้ที่ทำงานใช้ไฟเยอะ เครื่องจักรเยอะ ไฟกระตุกบ่อย เลยต้องมีครับ
    ทำแบบอยู่จะเสร็จละ ไฟกระชาก เริ่มใหม่หมด เสีย'รม มากครับ

Comment

Syndome SZ-PRO 400W 500VA
      ไฟดับ ไฟตก ไฟเกิน ไฟกระชาก ป้องกันเบื้องต้นไป ดีกว่าไม่มี
      เครื่องโหลด bit นะ ข้อมูลเยอะมากมาย

Comment

ไม่ได้ใช้แฮะเรา งิงิ

Comment

ใช้ของ Cheetah งับ รุ่นอะไรไม่ทราบ จำได้แค่ว่าซื้อที่ JIB ครับ

ป้องกันได้ตามอาการที่ท่าน TWK. ทุกประการเช่นกันครับ
          แต่ว่า ของผมมันแปลกๆหน่อยตรงที่ว่า อยู่ดีๆมันก็ตัดไฟเองน่ะครับ ทั้งๆที่ไฟไม่ได้ดับนะ
          ไอ้การตัดไฟของมันเนี่ย คือ ตัดจากตัว UPS ไปคอมนะครับ คอมก็เลยดับซะงั้น -*-

ไม่รู้ว่าเสียหรือป่าว ..

Comment

Originally posted by thaiwebon View Post
            ใช้ของ Cheetah งับ รุ่นอะไรไม่ทราบ จำได้แค่ว่าซื้อที่ JIB ครับ

ป้องกันได้ตามอาการที่ท่าน TWK. ทุกประการเช่นกันครับ
            แต่ว่า ของผมมันแปลกๆหน่อยตรงที่ว่า อยู่ดีๆมันก็ตัดไฟเองน่ะครับ ทั้งๆที่ไฟไม่ได้ดับนะ
            ไอ้การตัดไฟของมันเนี่ย คือ ตัดจากตัว UPS ไปคอมนะครับ คอมก็เลยดับซะงั้น -*-

ไม่รู้ว่าเสียหรือป่าว ..
            แบบนี้น่ากลัวกว่าไฟดับอีก จะตัดตอนไหนไม่รู้ตัวเลย

Comment

มัน Overload แล้ว จ่าย W ไม่พอจริงๆ
              ไม่ก็แผงพัง แบตเสื่อม

Comment

ใช้ Syndome อยู่ครับ

การไฟฟ้าแถวบ้านบังคับใช้ครับ แค่หมาเ***ไฟดับทันที -*-

Comment

APC 1500VA ครับ

Comment

เมื่อก่อนใช้ครับ ปลอดภัยไร้กังวล แต่พอเปลี่ยน PSU มาเป็น 600 W. มันรับไม่ไหวครับ ตอนนี้ขายรับประทานไปแล้วครับ

Comment

งั้นคงไม่จำเป็นสินะัคับ

Comment

ผมใช้ PCM 1000 VA เอาไว้โหลดบิต

ผมว่ามันสำคัญนะ

Comment

อยากมีไว้สักตัวเหมือนกัน แต่ไม่เคยใช้เลยอ่ะ แนะนำให้สักรุ่นสิแบบบ้านๆ + +

Comment

ผมใช้ครับ ไฟแถวบ้านไม่น่าไว้ใจ

ถ้าเล่นเกมอยู่ไม่ได้เซฟแล้วไฟดับคงตลกไม่ออกแน่นอน

Comment

อยากใช้แต่ราคามันโดนใจจริงๆพับผ่า อย่างอื่นกล้าซื้อครับแต่ยูพีเอสไม่อยากซื้อแฮะไม่รู้ทำไม แหะๆ

Comment

Working...
                              X