Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพแรมเป็น 2 GB แล้วแชร์การ์ดจดเพิ่มจะเล่นเกมส์ลื่นขึ้นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพแรมเป็น 2 GB แล้วแชร์การ์ดจดเพิ่มจะเล่นเกมส์ลื่นขึ้นไหมครับ

โน๊ตบุ๊คผมเป็น AMD TURION แรม 1 GB 512 + 512 การ์ดจอเป็น Nvidia GF 7000M ออนบอร์ด ตอนนี้แชร์แรมไป 256 แต่ผมอยากจะเพิ่มแรม เป็น 2 GB แล้วแชร์ให้เต็มที่ จะสามารถแชร์ได้มากสุดเท่าไรครับ แล้วถ้าแชร์ไปแล้วจะเล่นเกมส์ลื่นขึ้นไหมครับ (พวก Pro 6) ที่เล่นประจำ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ชิพการ์ดจอออนบอร์ดงี้ เห็นผลไม่มากหรอกครับ เพียงแค่มันจะช่วยตอนโหลดเกมให้เร็วขึ้นเท่านั้นเอง ถ้าอัพได้ก็อัพไปเถอะ ไม่เห็นผลในเกมทางด้านกราฟฟิค แต่โหลดเร็วขึ้นกะทำงานไวขึ้นเห็นๆครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยนะครับที่แนะนำ

Comment

โดยรวมเห็นผลมากขึ้นครับ เพราะข้อมุลจะไหลได้ลื่นขึ้นนะ ^^ ช่วยได้ในระดับนึงเลยหละ

Comment

Originally posted by pite73 View Post
          โดยรวมเห็นผลมากขึ้นครับ เพราะข้อมุลจะไหลได้ลื่นขึ้นนะ ^^ ช่วยได้ในระดับนึงเลยหละ
          แต่การ์ดจอเขาแบบนั้น
          จะเป็นผลเหรอฮะ

Comment

เอาพึ่งแชร์ไปแค่ 256 นี่ครับเพิ่มไปแล้วแชร์เต็ม ก็น่าจะดีขึ้นเยอะครับส่วนนึงเพราะแรมของระบบเองก็เหลือน้อยด้วยอะ 1G-256M มันเหลือให้ Window ใช้แค่ 700 กว่าเอง ไม่ก็น้องลองถอดของน้องให้เหลือ 1G แล้วลองเล่นดูก็ได้ครับผลจะคล้ายๆกัน

Comment

สงสัย ครับ ผมใช้รุ้น 4530 ของเดิม 1G/667 Apacer ยากจะเพิ่มอีก 1G เป็นของ Kingston

ไม่ทราบว่ามันเข้ากันใหมครับ (ใช้ต่างยี่ห้อกัน)

Comment

ถ้าแบบนั้นน่าจะเป็น 512*2 ครับ ต้องเปลี่ยนทั้ง 2 แถบมั้งครับ

Comment

Originally posted by pk_love_amd View Post
                  สงสัย ครับ ผมใช้รุ้น 4530 ของเดิม 1G/667 Apacer ยากจะเพิ่มอีก 1G เป็นของ Kingston

ไม่ทราบว่ามันเข้ากันใหมครับ (ใช้ต่างยี่ห้อกัน)
                  ได้ครับใช้ต่างยี่ห้อกันก็ได้ครับ บางท่านในนี้ยังใช้ต่างขนาดเลยครับ1กิ๊ก+2กิ๊ก ก็ยังมีครับ

Comment

Working...
                  X