overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: มีใครใช้ LCD LG W2252TQ มั้ยครับ

OverclockZone Member topbody's Avatar

Default มีใครใช้ LCD LG W2252TQ มั้ยครับ

อยากถามว่าภาพมันสวยสู้ Samsung ในราคาระดับเดียวกันได้มั้ยครับ

และมันสามารถ ก้ม-เงย ยึด ขึ้น-ลง ได้มั้ยครับ

แล้วก้อตรงขอบจอมันเป็นสีดำเงาแบบฐานมั้ยครับ ถ้าไม่ใช่มันเป็นสีอะไรครับ

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

แน่นอนครับ ค่ายเกาหลี2ค่ายนี้คุณภาพพอๆกัน แต่ sumsung จะแพงกว่านิดๆ เพราะเน้น design ครับ ไปอ่านเจอมาในหนังสือ รุ่นนี้ contrast 10000:1 ผมเห็นแล้วก็อึ้งเหมือนกัน

OverclockZone Member topbody's Avatar

^
    ^
    10000:1 อันนี้ก้ออีกจุดที่ตัดสินใจจะเอารุ่นนี้

OverclockZone Member doobadoo's Avatar

ต้องลอง

Quote Originally Posted by doobadoo View Post
    ต้องลอง
    จะมาหาข้อมูลก่อนลองอะซิ -*-

OverclockZone Member bondinho's Avatar
    มองาม,พันทิพ,พระราม 5,7 วงศ์สว่าง

เห็นเค้าว่ากันว่าจอมันจะมืดๆ นะครับ ผมก็ตัดสินใจอยุ๋รุ่นนี้กะ samsung 2253LW ไม่ชอบ samsung ที่มันก้มเงยไม่ได้นี่แหละ แต่ LG ทำได้ แต่ในใจชอบsamsung ราคาประมาน 8500 ทั้งคู่เลย

^
    ^
    ชักลังเล รอคนใช้มาคอนเฟิร์ม จะซื้อพรุ่งนี้แล้วครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ใช้อยู่คับ ก้มเงยได้ ขอบกับฐานสีเดียวกัน(ดำเงา) contract ratioนี่มาตราฐานของแต่ละบริษัทมันไม่เหมือนกันนะคับ ผมแนะนำว่าให้ไปลองดูของจริงดีกว่า เท่าที่ใช้มาผมว่าก็โอเคนะคับ เล่นเกมส์เป็นหลัก

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

มันเขียน Contrast 10000:1 แต่มันมีวงเล็บต่อท้ายครับว่า 700:1 Original ครับ ตกลงแค่ 700?

OverclockZone Member

Contrast 10000:1 คือไดนามิคคอนทราสครับ หรือคอนทราสที่เกิดจากซอฟเเวร์ของจอไม่ใช่คอนทราสจริงๆที่จอทำได้ 700นี่คือคอนทราสจริงๆ เวลาซื้อให้ดูคอนทราสจิงๆเป็นหลักครับ
    700-1000นึงเต็มที่ของTNล่ะ ทั่วไปเเบบนี้หมด ไม่ต้องสนราคาคุยมากครับดูที่ชอบพอเหมือนกันทั้งนั้นเอามาก็ไม่มีใครใช้เเล้วปลื้มหรอกครับไดนามิคคอนทราสยิ่งมากยิ่งสีเพี้ยน เพี้ยนตอนปรับเป็นไดนามิคนะครับไม่ใช่เพี้ยนตลอด
    เเล้วมันเเสบตาด้วย ไม่เชื่อให้เค้าเปิดหนังให้ดูเวลาไปดูตัวโชว์เเล้วปรับโหมดที่จอหมวดมูฟวี่พวกนี้มักจะตั้งเป็นไดนามิคไว้จากขาวกลายเป็นออกเหลืองๆเลยสีผิดธรรมชาติมากนอกจากคนชอบสีโครตสดๆๆอาจชอบ

OverclockZone Member watermusic's Avatar

ใช้ 1952tq อยู่ คิดว่าโอเลยแต่เวลาดูหนังนี่สีจัดจริง ๆ
    รูปทรงส่วนตัวคิดว่าสวยกว่า sumsung

OverclockZone Member YOYO-AMD's Avatar
    อุดมสุข-บางนา ได้หมด

ส่วนตัวแล้วผมชอบดีไซน์ของซัมซุง แต่พอไปดูภาพแล้ว ซื้อ LG เลย อิอิ ถูกกว่า ประสิทธิภาพพอๆ กัน

ผมพึ่งไปถอย 2232gw มาแล้วคับ 9500 บ.แพงกว่า LG 350 บ.ผมดูแล้วผมว่า 2232GW สีสดกว่าแต่ๆๆๆๆ
    ผมชอบ2232gw ตรงปรับ mod ดูหนัง เล่นเกม ดูเวป กดแค่ปุ่มเดียว

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

แล้วแต่จะชอบเลยครับ สวยกว่าออฟชั่นย่อมน้อยกว่า

ส่วนตัวผมใช้ Samsung 2232GW ครับ

เอาที่เราชอบเลยครับ เพราะจอสวยถูกใจเรา ก็เล่นคอมฯมีความสุขไปกว่าครึ่ง

OverclockZone Member qbert's Avatar

เวลาเราเลือกซื้อจอ ปรับพวกเมนูดูบ้างนะคับ บางทีเค้าปรับทุกอย่างสุดเลย ลองปรับแบบกลางๆดู แบบตอนผมไปซื้อจอ เค้าปรับ contract ratioสุดเลย ซึ่งจริงๆเวลาใช้ผมใช้ไม่ถึงครึ่ง เพราะแสงไฟในห้องมันน้อย ปรับสุดแสบตา

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

แจ่ม ๆ ครับ
    Last edited by stepmixer; 5 Aug 2008 at 11:48:39.

OverclockZone Member indyman01's Avatar
    KU65.วิศวะดงตาล,ม.เกษตร บางเขน,โชคชัย4,ลาดพร้าว,mrt

ใช้ดีครับ การตอบสนองเพียง 2ms ถือว่าดีมากๆๆ คอนท้าน 10000:1 สีสวยสดใส มีโหมดปรับสี ปรับขนาดให้เป็น 4:3 ถือว่าแจ่มมากๆ เวลาเปิดปิดมีเสียงดนตรี

-ปรับก้มเงยได้ง่ายๆ

-ปรับยืดหดไม่ได้ครับ

-ใช้แล้วดูเป็นผู้ดี

-จอเป็นแบบจอด้าน ไม่มีแสงสะท้อนจากด้านหลัง,ไม่ปวดตา ซึ่งดีกว่าจอกระจก (Samsung 2232GW)เล่นแล้วแสบตัวกว่าเยอะ
    Last edited by indyman01; 29 Aug 2008 at 00:23:21.

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

สน DELL อยู่อ่ะครับตอนนี้ เกี่ยวไรด้วยนิเรา

ใช้อยู่ดีครับ ใช้มา 4 เดือนแล้วตอนนั้นราคาอยู่ที่ 10600 บาท มีให้ปรับใช้หลายโหมด ดูหนังก็จะมีให้ปรับโหมดดูหนังให้ และมีอีกหลายโหมด
    Last edited by nongdon; 5 Aug 2008 at 16:21:44.

OverclockZone Member bondinho's Avatar
    มองาม,พันทิพ,พระราม 5,7 วงศ์สว่าง

ตัวนี้กะ Samsung 2253LW ละครับ แนะนำหน่อยครับจะไปซื้อวันเสาร์ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks