Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่ Clock CPU เราใช้บอร์ดอะไรก็ได้ที่รองรับก็พอใช่มั้ยครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่ Clock CPU เราใช้บอร์ดอะไรก็ได้ที่รองรับก็พอใช่มั้ยครับ ?

ผมสงสัยมานานละครับ

ถ้าผมจะซื้อคอมสักเครื่องหนึ่ง

ใช้ CPU ราคาหลักหมื่นอย่างพวก Quad-Core ทั้งหลาย

แต่ไม่ overclock - บอร์ดราคาพันสองพันก็ใช้ได้ปะครับ

ถ้า Spec ที่ระบุไว้ข้างกล่องของบอร์ดระบุว่ารองรับ CPU รุ่นนั้น

ได้
    1000 กว่าๆ บาท ก็ใช้ได้ นะ

Comment

ราคาเพิ่มเเต่ option เสริมอยู่ที่การรับมากกว่าครับอย่างข้างบนว่า

Comment

ไม่ OC ก็เอาเลยครับ
        ตัวไหนก็ได้
        แต่อย่าซื้อผิด socket ล่ะ

Comment

เอาที่มันเสถียน และดู chipset

Comment

ถูกต้องที่สุดครับ

Comment

ยี่ห้อดีๆก็ใช้ได้นานๆครับ

Comment

CPU หลักหมื่น ผมว่าซื้อบอร์ดราคาขั้นต่ำซัก 3-4 พันก็ดีนะครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน
                  แล้วถ้า chipset ต่างกันอย่าง p31 กับ p45 มันช่วยให้การ oc ได้ดีขึ้นรึป่าว
                  ถ้าไม่ oc จะเลือกตัว chipset ตัวไหนก็ไม่ต่างกัน ใช่มั้ยครับ

Comment

ขอให้รองรับอย่างเดียวให้มันเปิดใช้งานได้ก็พอแล้ว

ดู Chipset ด้วย อาจมีผลต่อความแรงของแรม
                    Last edited by Drunk; 4 Aug 2008, 07:10:53.

Comment

มีปัญญาซื้อ CPU แพงๆ ผมว่า MB ก็น่าจะหาดีๆนะ

Comment

Working...
                      X