Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวิธีอัดเสียงหน่อยคับ จะอัดเพลงจากเปียโนจริงอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวิธีอัดเสียงหน่อยคับ จะอัดเพลงจากเปียโนจริงอะ

ควรจะซื้อไมค์ แบบไหนอะคับ งบประมาน1k เอาเสียงไม่ต้องดีมากก็ได้

แล้วเวลาอัดนี่วางไว้ตรงไหนของเครื่องอะคับ

หรือว่าทางที่ดีควรใช้เปียโนไฟฟ้าจะดีกว่า

ไมล์วางไว้ไกล้ๆจุดกำเนิดเสียงครับ แต่ไม่ต้องวางไว้ชิดนะครับ ลองวางและอัดหลายๆรอบครับ ชอบเสียงตำแหน่งไมล์ตรงไหนก็ตรงนั้นครับ นี่ล่ะครับง่ายสุด

Comment

Working...
    X