Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิกส์ ของอะไรดีสุดอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิกส์ ของอะไรดีสุดอะครับ

ระหว่าง Western Samsung Hitachi Seagate
    และ สเปคนี้
    INTEL E8400
    ASUS P5Q-Pro
    ROX 800 2Gx2
    HDD 250GB
    PCI-E HD4870
    DVD-RW ควรใช้ psu ขนาดกี่ โวลล์ ของยี่ห้ออะไรคับ

ทุกยี่ห้อดีเหมือนกันหมดครับ แล้วแต่ชอบ+ประกัน

Comment

คุ้มค่า ยกให้ WD ครับ

Comment

ใช้ western ก็ ok ดี

Comment

WD คุ้มครับ

Comment

อันไหนก็ได้ เอาประกัน synnex ไว้ก่อน

Comment

WDเท่านั้น555++PSU 500WATH ราคา2000ขึ้น

Comment

Hitachi ครับ IBM เลือกไช้

ที่สำคัญ กู้ข้อมูลฟรีหนึ่งครั้งด้วย

Comment

จะให้ดี PSU น่าจะใช้ 600W ขึ้นไป

Comment

ดู ประกัน ครับ synnex รับรองไว้ใจได้ครับ
                    ส่วนตัว เคลม มา 3 ตัว ในรอบ 1 เดือน ได้ของใหม่ หมดทุกรอบ

Comment

อย่างที่ท่านบนบอกครับ ประกัน Synnex ยี่ห้อก็แล้วแต่ชอบครับ ส่วนตัวผมใช้ Seagate กับ WD

PSU Enermax 460W ก็ได้ครับ 2450.- ไม่รู้ราคาลงหรือยัง ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาเดินพันทิพย์ครับ งานเข้า

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
                        อย่างที่ท่านบนบอกครับ ประกัน Synnex ยี่ห้อก็แล้วแต่ชอบครับ ส่วนตัวผมใช้ Seagate กับ WD

PSU Enermax 460W ก็ได้ครับ 2450.- ไม่รู้ราคาลงหรือยัง ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาเดินพันทิพย์ครับ งานเข้า
                        460W พอหรอคับ

Comment

ผมชอบ Seagate อะ เหอๆ

Comment

ทุกยี่ห้อ เคลมได้ทั้งนั้นครับ
                            จะเลือกแบบเคลมบ่อยๆ หรือแบบนานๆ เคลมที
                            หรือไม่เคลมเลย
                            ก่อนหน้านี้ สรุปได้ว่า Sea.. นานๆ เคลมที หรือลืมไปเลยก็มี
                            West.. เคลมบ่อยครับ MAX..บอบบาง
                            ปัจจุบันบอบบางพอๆ กันครับ แต่ยังมั่นใจใน Sea อยู่ครับ

Comment

Working...
                            X