Announcement

Collapse
No announcement yet.

พรุ่งนี้จาไปผ่อน notebook ไม่เกิน20k เอาตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พรุ่งนี้จาไปผ่อน notebook ไม่เกิน20k เอาตัวไหนดีครับ

ขอคำแนะนำด้วยจร้า.....ปวดหัวจิงๆ
    ไว้ใช้ทำงานครับ ไม่ได้เน้นเล่นเกม(อาจจะมีบ้างนิๆโหน่ยๆ พวกปังย่า ละมั้ง)

มันมีตัวไหนอยู่ในงบประมาณมั่งอ่ะครับ
    ไม่เกิน20k

แนะนำได้ครับ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ยกเวน พวก eee ไม่เอาน๊า...มันเล็กปาย

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ T_T เข้าใจแจ่มแจ้งเลย....

ไปถามคนขายเอาละกัน.....ผมเพิ่มงบไปละ 25k หวังว่าคงได้ดีๆ มาใช้นะ เหอๆ
    Last edited by Guitar_blues; 3 Aug 2008, 20:31:51.

Comment

ถ้าเน้นประหยัดนะครับแนะนำตัว lenovo g410 ครับราคา16,500บาท ครับ เป็นซีพียูc2d t2370 ครับ มีกล้องติดมาในตัวครับ น่าใช้ทีเดียวครับ บอดี้ก็เรียบๆดูสวยดีอีกแบบลองหาดูนะครับ แต่เป็นการ์ดออนบอร์ดไม่ใช่การ์ดจอแยกครับ ตัวบอร์ดเป็นgm965 ครับ และมีอีกหลายๆตัวแต่ผมไม่ค่อยได้สนใจเพราะเป็นพวกcompaq ส่วนacerท่านลองดูเทียบเอาครับ... ในราคาไม่เกิน2หมื่นตอนแรกนะครับ

Comment

ต้องดูพวก CPU Dual Core แล้วล่ะครับ Core2Duo เกรงว่าจะทะลุ 3หมื่น แล้วลองจัดการ์ดจอแยกไม่ต้องแรงมากก้อได้เล่นแค่ ปังย่า

Comment

ขอบคุณหลายๆ เด้อ ไว้พรุ่งนี้เดี๋ยวก็รุ้ว่าจะได้ตัวไหนมา

Comment

เข้ามาดู หุหุหุ

Comment

ไปได้ ACER 4530 มาอ่ะ เมียบอกซื้อแบบเล่นเกมได้เลยละกัน ถ้าจะซื้อไม่งั้นไม่ให้ซื้อ.........T_T
              ก็แน่ล่ะ...เงินตรูนิหว่า..........ฮือ..ฮือ...

เด๋วว่างจะจะมาเทสให้ดูขำๆ
              (ขายต่อด่วน 26900ถ้วน งุงิ ทีเล่นทีจริง 555+)

ดูกันให้เต็มๆอิ่ม..........
              http://expertester.wordpress.com/200...r-aspire-4530/
              Last edited by Guitar_blues; 4 Aug 2008, 23:05:47.

Comment

ยินดีกับเครื่องใหม่ด้วยครับ

Comment

ใช้แล้วเป็นไงมั่งครับ มีปัญหาไรบ้างมั๊ย
                  กำลังคิดว่าจะใช้ aspire อยู่เหมือนกัน
                  แล้วซื้อที่ไหนครับ ไอ้ของตามห้างอย่างนี้ เราต่อเค้าได้เปล่าอ่ะ

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
                    ไปได้ ACER 4530 มาอ่ะ เมียบอกซื้อแบบเล่นเกมได้เลยละกัน ถ้าจะซื้อไม่งั้นไม่ให้ซื้อ.........T_T
                    ก็แน่ล่ะ...เงินตรูนิหว่า..........ฮือ..ฮือ...

เด๋วว่างจะจะมาเทสให้ดูขำๆ
                    (ขายต่อด่วน 26900ถ้วน งุงิ ทีเล่นทีจริง 555+)

ดูกันให้เต็มๆอิ่ม..........
                    http://expertester.wordpress.com/200...r-aspire-4530/
                    เงินคุณก็เหมือนเงินเมียน่ะล่ะครับ ทำงานมาเมียแย่งไปเล่นไพ่หมด

Comment

Working...
                    X