Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนท่านเทพทั้งหลาย_ขอความช่วยเหลือนิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนท่านเทพทั้งหลาย_ขอความช่วยเหลือนิดนึงครับ

อยากจะ Up เครื่องเก่า(ไม่ได้ใช้นานเเล้ว) Spec.เดิมคือ

--Mainbord ของ Gigabyte K7 Triton Ga-7vt600 Socket A

--Cpu AMD Athlon จำรุ่นไม่ได้เเล้วอ่ะ (ไม่เร็วเท่าไร)

--การ์ดจอของ ATI Redeon 7000 GA-R7064T

--Ram 256 MB DDR 400

--Harddisk เพิ่งเปลี่ยนมาครับ Seagate 120 GB.

อยากจะ Up โดยใช้ Mainbord เดิมอ่ะ

------เปลี่ยน CPU ใช้รุ่นไหนได้บ้างครับ ความเร็วประมาณ 2.4 Ghz.

------การ์ดจอ ใช้ตัวไหนได้บ้างครับ สัก 512 MB.

------Ram คงเพิ่มเป็น 2 G. (Mainbrod Support 3 GB.) ตัวไหนดีครับ

************************ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ******************************

ใช้บอร์ดเดิม เปลี่ยน CPU SOCKET A + การ์ดจอ AGP + UP RAM ผมว่ามันไม่น่าจะคุ้มนะ ซื้อชุดใหม่ AM2 เผลอๆถูกกว่าอีก

Comment

Originally posted by ermcl114 View Post
      ใช้บอร์ดเดิม เปลี่ยน CPU SOCKET A + การ์ดจอ AGP + UP RAM ผมว่ามันไม่น่าจะคุ้มนะ ซื้อชุดใหม่ AM2 เผลอๆถูกกว่าอีก
      ผมก้อว่าอยู่ครับ... ผมก้อมีอยู่เครื่องนึง P4 2.4Ghz ตอนนี้ก้อกำลังจะซื้อใหม่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by sayamsiam View Post
        ผมก้อว่าอยู่ครับ... ผมก้อมีอยู่เครื่องนึง P4 2.4Ghz ตอนนี้ก้อกำลังจะซื้อใหม่เหมือนกันครับ
        ฃอบคุณครับ ซือใหม่ดีกว่า

Comment

Working...
        X