Announcement

Collapse
No announcement yet.

หม้อแปลงสำหรับ AMP รถ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หม้อแปลงสำหรับ AMP รถ

อยากถามง่ะครับว่าถ้าผมจะเอาแอมป์รถยนต์มาใช้ กับลำโพงบ้านๆ พอดีจะแปลง Power Supply ไปใช้เป็นหม้อแปลงไฟเข้า แอมป์พอจะได้ไหมครับแล้วต้องใช้ Power Supply กี่ W ถึงจะพอใช้ ตอนนี้ลองใช้ 230 W พอเปิดไปดังๆ หรือเพลงที่เบสดังๆ ไฟมันจะกระพิบเหมือนไฟไม่พอมันขับไม่ได้ พอเปิดลำโพงไปข้างเดียว มันก็ไปดังเพียนๆ แตกๆ พอเอาซับ 8 นิ้วมาลอง เปิดไปดังๆไม่ได้ไฟกระพิบตลอด แบบนี้ไฟไม่พอใช่ไหมครับ หรือจะซื้อหม้อแปลงสำหรับมันเลยได้ที่ไหน แนะนำทีครับ

แนะนำ หม้อแบท +ที่ชาร์ท

Last edited by battlecruiser; 3 Aug 2008, 21:14:21.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      แนะนำ หม้อแบท +ที่ชาร์ท
      ตามนั้นเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองดู ไปหาตัดลวดก่อนแหะๆ ลืมเห็นรูปเล่นเอาแบทรถยนเลยแหะ ตายๆ
        Last edited by yed; 3 Aug 2008, 21:42:10.

Comment

Working...
        X