Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-G31M-S2L ปะทะ GA-EP31-DS3L

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-G31M-S2L ปะทะ GA-EP31-DS3L

ถ้า CPU เป็น E2140 ระหว่างนำมาใ้ส่ GA-G31M-S2L ทำ BSEL แล้วลากต่อ
    ปะทะ E2140 นำมาใส่ GA-EP31-DS3L แล้วลากโลด
    ท่านๆว่า อันไหนลากได้ไกลกว่ากันหรอครับ มีใครเคยลองแล้วได้ผลไงมั่งอ่าครับ
    พอดีบอร์ด สองตัวนี้มันต่างกันอยู่ไำม่เท่าไหร่ผมก็ส่งสัยว่า all Solid กับ ไม่ all เนี่ย
    มันลากต่างกันมั้ย และก็ chipset ที่ต่างกันด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบ
    ตัวไหนไปได้ิไกลกว่าจะได้ไปถอยมา แต่ว่า ที่ทุกอย่างเดิมนะครับ แรมก็ไม่ได้เทพ ไร sink ก็เดิมๆ
    ไฟก็เดิมๆ แหะๆ

GA-EP31-DS3L
    ลากเองน่าจะดีกว่า

Comment

EP31-DS3L

Comment

ถ้าลากแบบเดิมๆทุกอย่าง EP31-DS2L ก็น่าจะไกลกว่าใช่มั้ยครับ

Comment

EP31 โลด

Comment

ไกลแค่ไหนแล้วแต่ดวง แต่ว่า EP31 น่าจะมีโอกาสที่จะลากได้ไกลมากกว่า

Comment

แล้วไฟเดิมซิงค์ เดิม EP31 ไปได้เท่าไหร่ครับถึง 3.0ghz ไหมครับ??

Comment

นั่นสิครับ ต้องไปลองแล้วแหละ แต่รู้แต่ว่า ถ้า Bsel G31 ไปถึง
                แต่ว่าถ้าไปลากเองก้อน่าจะได้นะครับ สำหรับ EP31 ที่ซิงค์เดิม ไฟเดิม ผมว่านะ
                แหะๆแต่ยังไม่ลองเลย

Comment

ผมเคยลากE2160กับP5K ปรับStrapได้ครับ เลยไม่ต้องBsel ไฟเดิมครับ 3.0GHz ซิ้งเดิมได้ด้วย
                  สำหรับE2140กับEP31ยังไม่เคยลองใช้ แต่คิดว่าน่าจะได้นะ

Comment

Working...
                  X