Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคคอมให้หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคคอมให้หน่อยค่ะ

จะซื้อคอมใหม่ไว้เล่นเกมออนไลน์ กับIllustrator เล็กน้อย

CASE : Delux 483 (1,450)

CPU : Intel Core 2 Duo E7200 2.53 (4,450)

M/B : Gigabyty EP31-DS3L (2,250)

VGA : XFX 8800GT Zalman 512MB (4,950)

RAM : A-Data DDR2 1 GB X2 (850x2)

DVD : LITE-ON 20x SATA (850)

HDD : Western SATA 160/7200 (1,500)

จริงๆไม่ได้ต้องการพื้นที่เยอะหรอกเพราะข้อมูลงานส่วนใหญ่เก็บใน
    โนตบุ๊ค PC นี้จะใช้ไว้เล่นเกมส์โดยเฉพาะเพราะเล่นโนตบุคไม่ถนัด
    แต่เกมส์ที่เล่นก็ไม่ได้ต้องการสเปคมากหรอก แล้วอีกอย่างงบมีไม่เยอะ
    ประมาณ16,000-17,000 ไม่รวมจอ ช่วยดูให้หน่อยว่าสเปคที่จัดมา
    มันขาดหรือเกินตรงส่วนไหนบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    Last edited by beluko; 4 Aug 2008, 20:45:15. Reason: จัดใหม่

OK ครับ
    แล้วมีคนช่วยถือของละยังครับ ^^

Comment

1GB 2แถว
      VGA XFX GF8800GT / Zalman 4,950 ลองไปดูตัวนี้ดูเเรงกว่า
      เอาเงินไว้ซื้อซัพพายด้วยหละ 55

Comment

game online ต้องใช่ 9600GT เลยหรอ

Comment

Originally posted by doobadoo View Post
          game online ต้องใช่ 9600GT เลยหรอ
          มันเกินไปใช่มั้ยค่ะ พอดีแฟนบอกให้เผื่อไว้อนาคต

แล้วRam A-Data ดีมั้ยค่ะแนะนำหน่อยค่ะ

Comment

E7200 ดีกว่า แล้ว PSU หาวัตต์แท้เอาครับ ถ้ากลัววัตต์ไมพอ

Comment

อยากถามหน่อยค่ะว่า
              - XFX 8800 Zalman กับGalaxy 9600GT มันแตกต่างกันยังไง

ประสิทธิภาพกับความคุ้มค่าอันไหนดีกว่า

- แล้วก็แรมของA-data ถ้าเทียบกับ G-skill แล้ว มันมีจุดไหนด้อยกว่ารึป่าว

- แล้วสเปคที่จัดมาใช้ Power ที่มากับ Case นี้เลยได้รึป่าว

รบกวนทุกท่านอีกครั้งนึงค่ะ จะซื้อวันแม่แหล่ะ ขอเงินแม่ด้วย ^^

Comment

8800 เร็วกว่า 9600 แถมราคาตอนนี้ต่างกันไม่มาก เอา XFX 8800 ดีแล้วครับ

G.Skill แรมนักโอเวอร์คล้อกครับ จะแพงกว่าหน่อย ถ้าไม่โอเวอร์คล้อกก็ใช้แรมบ้านประหยัดกว่า
                A-Data ส่วนตัวยังไม่เคยใช้

... แต่ผมว่าขอตังค์แม่ในวันแม่ มันแปลก ๆ นะ . . .
                Last edited by estrellas; 5 Aug 2008, 21:44:25.

Comment

ดันๆ

Comment

Working...
                  X