Announcement

Collapse
No announcement yet.

การตัดสินใจในการซื้อการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การตัดสินใจในการซื้อการ์ดจอ

ของแต่ละท่านตัดสินจากด้านไหนของการ์ด ( Engine clock Mem clock RAM Interfes)
    แค่อยากรู้ว่าส่วนใหญ่ในการซื้อดูจากส่วนไหนเปนหลักกัน หรือว่ายี่ห้อ

ผม HD4850 (มีสิทธิไปอย่างอื่นถ้ามันแรงกว่า แต่ยังไม่ได้ซื้อเลย)

Comment

อันดับแรกคงหนีไม่พ้น ยี้ห้อ ละนะ
      สอง Memory Interface ครับ
      สาม GDDR memory
      สี่ Engine CLK /Memory CLK
      แถมห้า โฉมมม
      ปล. pm หมายถึง.........??

Comment

K.Up^G ใช่ของอะไรอยู่อ่ะคับมีภาพขอชมหน่อยนะคับ

Comment

มีแต่ภาพของคนอื่นอะครับ...ของผมไม่มี แต่ผมเพิ่งถอย 3870 IceQ มาอ่ะนะคงรู้ๆกันครับ

Comment

เอาแรงที่สุดในงบครับ ค่ายไหนยี่ห้ออะไรก็ได้

Comment

Originally posted by YuE View Post
              เอาแรงที่สุดในงบครับ ค่ายไหนยี่ห้ออะไรก็ได้
              เห็นด้วยครับเงินมาอันดับ1

Comment

ดูที่ bit ก่อนเป็นอันดับแรกครับ แล้วก็มาดู ddr อันดับสอง แล้วซื้อตามงบ

Comment

เงิน คือ สิ่งสำคัญที่สุดครับ ประสิทธิ์ภาพที่ได้ตามราคาที่เราจ่าย ของดีไม่มีถูก (มีก็คงหายากครับ) แหะ แหะ ~*

Comment

Originally posted by zazukechung View Post
                    ดูที่ bit ก่อนเป็นอันดับแรกครับ แล้วก็มาดู ddr อันดับสอง แล้วซื้อตามงบ
                    แล้ว Bit คืออะไรครับ สำคัญอย่างไรระบบการทำงานของมันคือแบบไหน

Comment

เงินนะพอมีคับแต่ตัดสินใจไม่ถูก เดี๋ยวราคาก็ไล่ๆกัน ที่ว่าแจ่มสุดก็โดนจี้ตูดก็เลยเน้นคุ้ม อ่ะคับ

Comment

แต่ไอ่งบเนี่ยผมมาคิดทีหลังแฮะ

Comment

ตอนแรกก็ติดที่งบแหละคับ เก็บตังได้แล้วจะซื้ออยู่แล้ว Asus ก็ออกตัว OC มาก็เลยว่ารออีกหน่อยคงรู้นะว่ายี้ห้ออะไร

Comment

ระวังน่ะงบ บานปลายเหมือนผม ตอนแรกก็ตั้งสเ็ป็คไว้แล้ว ประมาณ 20,000 บาท พอไปเอาจริง เพิ่มนั้น เพิ่มนี้ ปาเข้าไป 26,000 บาท

Comment

ทำไมเหรอคับ

Comment

Working...
                              X