Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องซีพียูระหว่าง2ค่ายหน่อยค่ะ.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องซีพียูระหว่าง2ค่ายหน่อยค่ะ.....

Intel Pentium E2180 (Dual Core) กับ AMD2 (940) X2 Athlon 5000 ไม่ทราบว่า อันไหนดีกว่ากันค่ะ เห็นราคาพอๆกัน จะเล่นเกมส์ทั่วๆไป และทำงานเรียนด้วยอ่ะค่ะ หรือช่วยจัดเสปกคอมให้ทีนะค่ะ ระหว่าง2ค่าย เอาแค่ เมนบอด+ซีพียู+ งบไม่เกิน4000+ขอบคุงค่ะ

เกมส์วางแผน เกมส์ออนไลค์ทั่วไปอ่ะค่ะ แรม+ฮาดดีส+ดีวีดีรอม+เคส มีแล้ว

Comment

ทำงายตัดต่อรูป+หนังด้วยอ่ะค่ะ แบบไหนดีกว่ากันค่ะ

Comment

ถ้าทำทั้งหมดพร้อมกัน เป็นผมจะเล่น 5000+ ครับ

Comment

เอาโมเดลเดวกะผมก็ได้ครับ

Comment

สรุป 5000+แรงกว่าใช่มั๊ยค่ะ จะไปซื้ออีก1-2วันนี้แล้วอ่ะค่ะ

Comment

Originally posted by E_IISD View Post
              สรุป 5000+แรงกว่าใช่มั๊ยค่ะ จะไปซื้ออีก1-2วันนี้แล้วอ่ะค่ะ
              ครับป๋ม
              แต่บอร์ด ก็หาซักราคา2000+

ก็ดีครับ อาจจะเกินงบไปหน่อยแต่ก้คุ้มค่า

Comment

งั้นช่วยแนะนำบอดที่เหมาะสมกับ5000+หน่อยค่ะ เอาแบบการดจอออนบอดนะค่ะ

Comment

ECS A780GM-A = 2300 ป๋มใช้อยู่กับ 6000+ ก็ใช้ได้งับ
                  หรือตัวอื่นๆที่เป็นชิพ 780 กะได้งับ

Comment

ร้าน JIB หรือร้าน คอมโอเค มีขายหรือป่าวค่ะ พอดีอยู่แถวเซียร์รังสิตอ่ะค่ะ สะดวกแถวนั้น

Comment

แล้วตัวอื่นที่เป็นชิพ 780 มีอะไรมั้งอ่ะค่ะ ยี่ห้อและรุ่นไหนมั้งค่ะ ขอแบบราคาใกล้ๆ2000นะค่ะ อย่าเกินนี้ไปไกล แบบว่าจนอ่ะค่ะ อิอิ

Comment

อีกอย่างคค่ะ ECS A780GM-A การ์ดจอมันเป็นแบบออนบอดป่ะค่ะ

Comment

ออนจ้า

Comment

intel เหมาะกับงานกราฟฟิกลายเส้น การประมวนผล
                            AMD เหมาะสำหรับคอเกมส์แต่ก็ทำกราฟฟิกได้ ดีกว่ารึเปล่าไม่รู้แต่ที่รู้คือถูกกว่า

Comment

Working...
                            X