Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วภาพแตก ภาพเละครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วภาพแตก ภาพเละครับ

ผมใช้การ์ด px8600gts ลองเอาไปเสียบเครื่องบ้านเพื่อนเล่นแล้วไม่เป็นไรปกติดี
    แต่พอเอากลับมาเสียบเครื่องผมก็อาการเดิม เล่นไปซักพักภาพก็แตกเละ อ่ะครับ ลองลงไดร์ฟเวอร์ตัวเก่าใหม่ก็อาการเดียวกัน ลงวินตัวไหนก็อาการเดียวกัน งงอย่างแรงครับ

ลองเอาภาพมาดูหน่อยสิคับ

Comment

-ลอง download ไดร์ฟเวอร์ใหม่จิ
      -หรือ บางที่เครื่องท่านแรงไม่พอป่าว พวก cpu แรม น่ะ(แต่การด์จอนะแรงใช้ได้อยู่)

ปล.ผมมี 8500 gt ตอนแรกเล่น crysis ไม่ได้
      แต่พอลงไดร์ฟเวอร์ใหม่ตอนนี้เล่น crysis medium 800x600 ลื่นๆ
      Last edited by ktonja; 4 Aug 2008, 08:55:26.

Comment

อาจจะ ร้อน หรือไฟไม่พอ มั้ง

Comment

สเปคผม
          c2d e6420
          ram 3g 4แถว
          hdd 1ลูก
          การ์ดจอ 8600gts
          บอร์ด p5ld2 se rev.2
          ซัพพาย 460w enermax

ไฟไม่พอมีโอกาสหรอครับ

Comment

ลองดูภาพ นะครับ
            Attached Files

Comment

ลงวินโดวส์ใหม่เผื่ออาการจะดีขึ้นครับ

Comment

ลองปรับกราฟฟิกดูอ่ะ หรือไม่ก็ลองลบไดเวอร์ แล้วลงใหม่ เกิดถ้าไม่หาย เอาอันนี้เยย http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=252053 เกิดถ้าไม่หายอีก ลงไดเวอร์ใหม่เหอะ

Comment

หลังจากเอาไดร์ฟเวอร์ ที่คุณให้ลิ้งผมไปโหลดมาทดสอบ..
                  Attached Files

Comment

ผมเคยลองลงวินโด้ ไม่ว่าจะเป็น xp ตัวเดิมๆ หรือวิสต้าก็อาการเงี่ยครับเละ

ลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอก็หลายเวอร์และก็ยังเป็น

ที่ว่าไฟไม่พอผมก็เคยถอดแรมเหลือตัวเดียว ถอด ทุกอย่างที่ถอดได้
                    แล้วบู้ตเครื่องลองเปิดทิ้งไว้กลับมาดูผลงานก็ยังเป็น

Comment

ไฟพอแน่นอนครับ

รอท่านต่อไป

Comment

อยากรู้สาเหตุอย่างร้ายแรงจิงๆเลยอ่า เซงมากเลย เล่นแล้วภาพเละเนี่ยะ จะว่าความร้อนการ์ดจอร้อนเกินไปไหม ผมก็ใช้ เดิมๆที่ให้มาไม่ได้ oc ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเลยมันก็หน้าจะไหวอยู่ รอผู้เชี่ยวชาญมาช่วยครับT-T

Comment

ลองวัดอุณภูมิการ์ดจอดูก่อนสิคับ ว่าร้อนมากน้อยแค่ไหน หรือถ้ายังแก้ไม่ได้ ผมว่าส่งเคลมดีกว่าคับ
                          หรือ ลองเมล์ไปที่ nVidia ก่อนก็ได้คับ

Comment

อาการอย่างนี้ใกล้ลาจากแล้วครับ เคยเป็นอยู่ 6600GT แต่มันหมดประกันแล้วเคลมไม่ได้เซง ได้อีก

Comment

จะว่าการ์ดจอก็ไม่น่านะเพราะตอนผมใช้ 8600gt ก็เป็นอาการเดียวกัน แล้วก็ไปเคลม มารอบก็เป็นอีก ไปเคลมอีกรอบเลยขอ +เงินเป็น 8600gts ก็อาการเดิมเลยไม่รู้และว่าการ์ดจอจิงๆหรือเปล่าเพราะเปลี่ยนกี่ทีก็อาการเดิม

Comment

Working...
                              X