Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC Q6600 @3.6GHZ references fan from intel room temp 33C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC Q6600 @3.6GHZ references fan from intel room temp 33C

หลังจากที่ผมได้ย้ายค่ายมาเป็น Gigabyte ก็พบกับความง่ายดายในการโอเวอร์คล็อก

ผลการเทสก็มีดังนี้

แต่ค่า super pi น้อยไปหน่อยเยอะ

เครื่องผม ต่อ PSU แบบ Dual-PSU 500+270W ไอ500เป็นวัตต์เทียม ส่วน 270 จ่ายซีพียู ฮาร์ดดิส โดยเฉพาะ

พัดลมเดิมนะคับ ไฟ1.6 แต่มาดูใน CPU-Z บอก 1.52V แปลกแฮะ

รันผ่านหมดคับ เล่น Crysis ง่ำๆเลย
    Last edited by wangtrirat; 4 Aug 2008, 07:09:38.

ยินดีด้วยครับท่าน

Comment

orthos blend ได้ใหม้ยก set

Comment

แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

ขอสูตรได้มั้ยครับ

Comment

3.6GHz ซิ้งค์เดิมเหมือนกานคร้าบบบบ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=209586
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              orthos blend ได้ใหม้ยก set
              ท่านลองใช้ Power ห่วยๆ แรมธรรมดาดูสิ

Comment

SuperPI 32MB ถ้าจะผ่านแบบ 4 หัว ต้องใช้ไฟเท่าไรครับ รบกวนลองให้หน่อยครับ

ลองเอาลิงค์ท่านมาแปะนะครับ จะได้ดูสะดวก

Comment

กดตรงไหนอะคับ ยังไม่ได้ลอง

Comment

Originally posted by wangtrirat View Post
                    กดตรงไหนอะคับ ยังไม่ได้ลอง
                    สร้างโฟลเดอร์ SuperpI ขึ้นมา 4 อัน แล้วสร้าง Shortcut ของแต่ละอันออกมาครับ เปิดทั้ง 4 อันครับ แล้วเทส

Comment

ปัจจุบันเล่นเกม โหลดบิท ทำอะไรต่างๆ แปลงหนังชมพูลงมือถือ เรนเดอร์งานในแมค ทำงานได้เยี่ยมยอดกระเทียมดองคับ รันเหมือนๆกับไม่ได้โอเวอร์คล๊อก ส่วน PI32MB ผมว่าผผ่านแน่นอนครับที่ไฟ 1.6

ไม่มี PPL แบบ Asus นะคับ ปรับ 1.6 แต่มันทำงาน 1.5+ขึ้นมาแล่้วแต่จะดึงคับ

Comment

Originally posted by peaksf View Post
                        ขอสูตรได้มั้ยครับ
                        ไม่มีไรมากนะคับ เพราะไม่ใช่ asus

ไฟ +3ทุกอย่าง
                        ไฟซีพียู 1.6

แรมปรับตามใจท่าน

บัส 400 ตัวคูณ9

Comment

เอาให้ดูเล่นครับ
                          Attached Files

Comment

คงได้ประมาณ ท่าน mrair นะคับ ตอนนี้กำลังลาก 3.84 ที่บัส 480 อบู่คับกำลังติดต่อซื้อซิงค์ใหม่

Comment

คงได้ประมาณ ท่าน mrair นะคับ ตอนนี้กำลังลาก 3.84 ที่บัส 480 อบู่คับกำลังติดต่อซื้อซิงค์ใหม่

Comment

Working...
                              X